คู่สร้างคู่สม : Koosangkoosom

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ค้นหา
เข้าชม: 4718|ตอบกลับ: 0

มีครีมดีๆมาแนะนำค่ะ (เกิดเป็นหญิงอย่าหยุดสวยยย :) [คัดลอกลิงค์นี้เพื่อนำไปแบ่งปัน]

Rank: 1

อัพเกรด  78%

โพสต์เมื่อ 9-1-2013 15:43:06 |แสดงทั้งหมด
สวัสดีค่ะ เพื่อนๆพี่ๆและน้องๆ สมาชิกคู่สร้างคู่สมทุกๆคน เรค่ะ เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ของคู่สร้างคู่สมสดๆร้อนๆ มีโอกาสกลับมาพักผ่อนและเยี่ยมครอบครัวที่เมืองไทย ช่วงนี้ก็ไปโน่นไปนี่ตามประสาค่ะ หลังจากพักผ่อนแล้วก็เริ่มหันมาสนใจตัวเองโดยหาครีมสารพัดชนิดมาประโคมตัวและใบหน้าของตัวเอง ก็อยากสวยนี่คะเลยต้องเยอะหน่อย จริงก็ได้ผลเกือบทุกอย่างค่ะแต่ว่าขี้เกียจทำเท่านั้นเอง เลยออกไปเดินห้างดูบ้างเผื่อจะเจออะไรๆค่ะ และแล้วเดินอยู่พักนึงก็เห็นเค้ามาตั้งบู๊ทขายสินค้า เห็นคนเยอะค่ะบวกกับความอยากรู้ว่าเค้าทำอะไรกัน พอเดินเข้าไปก็อืมม เดินพิจารณาสินค้าอยู่พักนึง น้องที่เป็นพนักงานเค้าก็เข้ามาอธิบายรายละเอียด สำหรับสินค้าที่เค้ามาตั้งบู๊ทขายก็คือครีมบำรุงผิวหน้าของคุณหมู พิมพ์พกา เสียงสมบูรณ์ คิดว่าหลายคนคงจะจำเธอได้นะคะ และวันนั้นเธอก็มาแนะนำครีมบำรุงผิวหน้าให้กับผู้ที่สนใจในงานวันนั้นด้วยค่ะ ในส่วนตัววันนั้นไม่ได้คุยกับคุณหมูหรอกนะคะเพราะดูเธอยุ่งมาก แต่ว่าเรสนใจในตัวสินค้าของเธอมากค่ะ เลยสอยมาก 2 กระปุกค่ะ คือ Born to be Super Repair & Balance Skin ทรีทเม้นท์เข้มข้นก่อนนอน ตัวนี้จะเป็น Night cream และ Stem-Cell จากผล Apple สายพันธุ์พิเศษ (ชึ่งเรก็ไม่รู้ว่ามันพิเศษยังไงหรอกนะคะ แต่ว่าเคยอ่านจากบทความว่า Stem-Cell จากผลแอปเปิลที่เค้านำมาสกัดเป็นครีมบำรุงผิวหน้านั้นเป็นอาหารผิวชั้นเยี่ยมเลยล่ะค่ะ และนั่นก็เป็นเหตุผลที่เรตัดสินใจซื้อมาทดลองใช้ เข้าเรื่องกันต่อเลยละกันแอบนอกเรื่องนิดนึง {:1_1:}) เป็นครีมที่ช่วยสมานผิวจากอาการแพ้และอาการอักเสบของสิวพอใช้แล้วหน้าจะขาวกระจ่างใสในตอนเช้าค่ะ สำหรับผลลัพธ์ที่ตัวเองใช้นะคะ ครั้งแรกที่ทา ตื่นมาตอนเช้าหน้านุ่มมากๆถึงมากๆค่ะ อันนี้ไม่ได้โม้นะคะ โดยส่วนตัวแล้วผิวไม่ขาวไม่เป็นไรขอให้ไม่มีสิว ฝ้า กระก็พอค่ะ และพอหลังจากที่ใช้ไปหนึ่งอาทิตย์ หน้าเริ่มใสค่ะ ตอนแรกไม่ได้รู้ตัวด้วยซ้ำแต่ว่าแม่เค้าทักว่าทำไมหน้าใสขึ้น บอกแม่หน่อยแม่จะได้ใช้บ้าง (แม่ก็ไม่หยุดสวยค่ะถึงจะอายุมากก็เหอะ) หลังจากที่แม่ทักก็เริ่มมาสังเกตุตัวเอง นั่นแหละค่ะเลยทำให้รู้สึกชอบครีมนี้มากๆ อีกกระปุกเป็น Born to be 19th All Day Whitening cream ค่ะ ตัวนี้เป็นครีมบำรุงผิวให้กระจ่างใส เปล่งประกาย ลดเลือนความหมองคล้ำและจุดด่างดำป้องกันการเกิดอนูมูลอิสระและการเกิดริ้วรอย ลด ฝ้า กระและจุดด่างดำ แถมหน้านุ่มมากๆด้วยค่ะ ครีมซึมเร็วดีแล้วก็เหมาะกับคนที่ผิวมันและผิวผสมค่ะ อ้อ ลืมบอกไปอีกอย่างเรเป็นกระที่ใบหน้าด้วยแต่ไม่เยอะมาก มันจางลงค่ะ ไม่อยากจะเชื่อเลย ดีใจมากๆซื้อมาแล้วไม่รู้สึกผิดหวังเลยค่ะ เดี๋ยวจะลงรูปให้ดูนะคะ  ใครสนใจสามารถสั่งได้ค่ะ ราคาไม่แพงเท่าไหร่ สำหรับ Super Repair & Balance Skin Night Cream 30 ml.ราคาอยู่ที่ 2,200 บาทค่ะ และ 19th All Day Whitening Cream ราคา 1,850 20ml.ค่ะ ใครสนใจสามารถสั่งได้จากทางอีเมลและเบอร์ที่ให้ไว้นะคะ ตอนนี้อยู่เมืองไทย สามารถส่งไปให้ได้ค่ะ แต่ว่าคิดค่าจัดส่งด้วยนะคะ เพราะถ้าให้เรส่งฟรีสงสัยคงจะกินแกลบแน่ๆเลย :dizzy: Salomon.alice@gmx.de
Tel.+66844599074 ค่ะ ฝากด้วยนะคะ {:1_1:}
สหรับครีมที่ใช้ในตอนกลางวัยและกลางคืนหน้าตากล่องและกระปุกจะเหมือนกันค่ะ เรเลยเลือกถ่ายภาพมาเพียงภาพเดียวค่ะ

ไฟล์แนบ: คุณจำเป็นต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีแอคเคานต์หรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาสมัครสมาชิก
เพื่อน (0)

Archiver|คู่สร้างคู่สม : Koosangkoosom

GMT+7, 22-6-2017 19:12 , Processed in 0.053204 second(s), 17 queries .