คู่สร้างคู่สม : Koosangkoosom

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ค้นหา
เข้าชม: 3264|ตอบกลับ: 2

เด็กใหม่ซิงๆแ้ก้ตัวครับ [คัดลอกลิงค์นี้เพื่อนำไปแบ่งปัน]

Rank: 3Rank: 3

อัพเกรด  21.67%

โพสต์เมื่อ 4-6-2013 20:53:27 |แสดงทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manofmind เมื่อ 4-6-2013 21:03

มาอีกแล้วครับสำหรับหนุ่มใสซิงๆคราวนี้ก็จะมาแก้ตัวใหม่ในการโพสท์วีดีโอ
     กระทู้แรก หมดท่าเลยครับทำไม่เป็น มากระทู้ในนี้ได้ "คุณหมิว" มาสอนให้ เลยดูดีมากๆเลยครับ ต้องขอขอบคุณไว้ตรงนี้ด้วยครับ  ก่อนอื่นก็จะว่ากันเรื่องเบาๆครับ
     อยากให้คุณพี่ คุณป้า คุณยายในนี้ได้อ่านกันแบบ"เบิร์ดเบิร์ด"  เลยจัด "เบาๆ" ให้ชมก่อนครับก่อนที่จะได้พบกับ"บทเอาจริง" ของกระผมในกระทู้หน้า   คือกระทู้หน้านี่ผมกะว่า จะเล่นจริง เจ็บจริงกันไปเลยทีเดียวเชียวมีอะไรหนักๆ จะจัดใส่เต็มเหนี่ยวส่วนวันนี้ ขอออกโรง เบิกตัวเองให้ทุกท่านได้สัมผัสกันก่อนด้วยบทความน่ารักๆ และวีดีโอน่ารักๆฝุดๆเช่นกันครับ
วีดีโอนี้ เป็นการประกวดร้องเพลงของแม่หนูคนนึงเธอร้องเพลงไม่เพราะหรอก ร้องก็ ร้องแบบแง้วๆ เหมือนแมวแต่อยากให้ดูความน่ารักใสซื่อของเธอครับ
                               สำหรับผมแล้วมีความเห็นว่า
                           เมื่อดูจบ โลกมันพลันเบิกบานเสียจริงๆเลย
ถ้าใครอยากเบิกบานสำราญใจและสดใสแบบผม ง่ายนิดเดียวครับเพียงแค่...

เวลาชมวีดีโอนี้ ขอให้ตัดขาดทุกสิ่งที่คุณกำลังเครียด ซึม เศร้า หรือระทมต่างๆทิ้งไปให้หมด ขอโปรดจงสมมุตให้เวลาที่คุณชมวีดีโอนี้ เป็นห้วงเวลาหนึ่งซึ่งมันไม่มีในกาลเวลาปัจจุบัน พูดง่ายๆคือ... คุณ ! ทิ้งโลกภายนอกไว้โดยไม่ต้องไปสนมันว่า มันจะเป็นจะตายร้ายดียังไงสักไม่เกินสิบยี่สิบนาทีก่อน แล้วให้ทำตัวเป็นเด็กสักชั่วครู่  คิดถึงวันเวลาที่เราเคยเป็นอย่างนี้ และมีความสุขอย่างนี้ แล้วพยายามสูดลมหายใจลึกๆก่อนจะยิ้มด้วยความแจ่มใส
ไปกับเด็กตัวน้อยๆคนนี้   เท่านั้นแหละ คุณๆก็จะมีความสุขอย่างที่ผมมีในการชมวีดีโอนี้
            พร้อมนะครับที่จะรับความสุขนั้นไปกับผม

เปิดที่ว่างในสมองให้สิ่งดีๆเข้ามา
                   และวางท่าให้สบายๆ ผ่อนคลายทุกอิริยาบถ
                                     ความสุขอยู่ข้างหน้านี้แล้ว    ไปเลยครับ

............ทำวันนี้ให้สนุก แล้วเราจะรู้ว่าโลก ...

Rank: 3Rank: 3

อัพเกรด  21.67%

โพสต์เมื่อ 4-6-2013 21:44:33 |แสดงทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย miyao เมื่อ 4-6-2013 21:19
น่ารักมากมายค่ะ โลกสดใสเป็นสีชมพูขึ้นมา ณ บัดดล   ...

เมื่อคุณหมิวพูดแบบนี้ แสดงว่า...
เมื่อกี้ คุณได้ทำอย่างที่ผมขอแล้ว คือ ทำจิตใจของตัวเองให้ปล่อยวางทุกสิ่งลงในขณะที่ชมวีดีโอนี้
ดังนั้น ความสุขจึงเกิดในใจคุณไงครับ ทำไปเถิดครับ อะไรที่มีความสุข อย่าปล่อยให้ความทุกข์มันมาอยู่ีกับเราจนเกินขอบเขตเลย   ขอบคุณมากๆครับที่มาทักทาย
............ทำวันนี้ให้สนุก แล้วเราจะรู้ว่าโลก ...

Rank: 6Rank: 6

อัพเกรด  25.95%

โพสต์เมื่อ 6-6-2013 20:51:16 |แสดงทั้งหมด
[b]น่ารักจริงๆค่ะ..
เพื่อน (0)

Archiver|คู่สร้างคู่สม : Koosangkoosom

GMT+7, 23-9-2017 18:24 , Processed in 0.050225 second(s), 16 queries .