คู่สร้างคู่สม : Koosangkoosom

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ค้นหา
เข้าชม: 8259|ตอบกลับ: 26

เรื่องเล่าสยองขวัญ [คัดลอกลิงค์นี้เพื่อนำไปแบ่งปัน]

Rank: 8Rank: 8

อัพเกรด  0.07%

โพสต์เมื่อ 5-8-2013 22:22:40 |แสดงทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย premjitkok เมื่อ 5-8-2013 22:22

ไม่มียันต์มาแปะ คิดจะขอจาก ยัยเจ้ย แต่ก็ไม่ทันการ เพราะบักหำน้อยเจ้ยแอบหนีเข้าป่าซะแล้วเลยเข้ามาตั้งกระทู้อีกรอบหนึ่ง

ด้วยเรื่อง "หลอน ดวงมรณะ" คิดว่าหลายๆคนที่ยังไม่ได้อ่าน ก็เข้ามาอ่านกันนะคะ เผื่อจะได้สยองกันบ้าง
บ้านจะได้ครึกครื้นขึ้นมาอีกนะคะ พี่ๆเพื่อนๆ ฮิ ฮิ ฮิ

"คนเชื่อดวง" เล่าประสบการณ์ขนหัวลุก เมื่อคำทำนายกลายเป็นความจริง

ชั่วชีวิตนี้ ดิฉันได้ประสบกับสิ่ง ดี ร้าย ต่างๆนาๆมาหลายครั้ง ล้วนแต่ไม่เคยคาดฝันมาก่อนทั้งสิ้น แต่เหตุการณ์ครั้งหนึ่ง เมื่อปลายปีที่แล้ว ทั้งแปลกประหลาด ทั้งน่าตื่นเต้นตกใจ ทำให้ดิฉันขนหัวลุกแทบทุกครั้งเมื่อนึกถึง

ขอเล่ารายระเอียดเล็กน้อยนะคะ ว่า เหตุใดจึงได้ไปประสบกับเรื่องน่ากลัวดังกล่าว
สามีดิฉันทำงานธนาคารพาณิชย์แห่งหนึ่งที่จังหวัดสุรินทร์ มักเดินทางไปประชุมที่กรุงเทพฯ
อย่างน้อยเดือนละครั้ง เขาชอบขับรถไปเองและมักจะติดถุงกอล์ฟไปซ้อมมือกับเพื่อนๆ ทุกครั้งไป
บางครั้งสามีก็ชักชวนให้ดิฉันร่วมเดินทางไปด้วยค่ะ

เรามีโรงแรมเจ้าประจำที่สีลม ตกค่ำก็มีเพื่อนสนิทของสามีที่ดิฉันล้วนคุ้นเคยดี มาทานบุฟเฟต์กัน ดิฉันมักมีของฝากเล็กๆน้อยๆติดมือมาด้วย เช่น กุนเชียง หมูยอ หมูแผ่น เป็นต้น อิ่มหนำสำราญแล้ว ก็ขอตัวพักผ่อน เพราะล้าจากการเดินทาง ส่วนสามีก็ไปสนุกสนานกับเพื่อนฝุงตามประสาผู้ชาย
เราไม่เคยมีปัญหาเรื่องนี้กันเลยค่ะ ครั้งที่เกิดเหตุการณ์น่ากลัวก็เช่นกัน

ก่อนวันจะเดินทางไปกรุงเทพฯ ดิฉันอยู่ในร้านทำผม สามีก็โทร.เข้ามือถือ บอกให้แวะมาที่แบงก์หน่อย มีเรื่องน่าสนใจมาก

ปกติดิฉันจะไม่ค่อยชอบไปที่ทำงานของสามี ไม่อยากถูกมองว่า จุ้นจ้าน หรือนินทากันว่า
"มาคุมผัว" มีอะไรก็โทรศัพท์คุยกัน ยกเว้นแต่จะมีความจำเป็นจริงๆเท่านั้น คราวนี้เข้าไปในห้องทำงานของสามี ก็เห็นชายแปลกหน้าสุงอายุ ผมขาวยาวแทบประบ่า ร่างผอมเกรง ผิวดำ แต่งกายชุดขาว นัยน์ตาดำโต เปล่งประกาย มีอำนาจอย่างบอกไม่ถูก พอสบตาก็รู้สึกตัวชาวูบ เหมือนถูกสกดจิต

ได้ยินเสียงสามีแนะนำแว่วๆ ว่า ชื่อ ลุงโสน หรือลุงโตน อะไรประมาณนี้แหละ ดูหมอแม่นมากๆ
พวกลูกน้องเล่าลือกันมา หลายคนจนอยากพบตัว...สามียืนยันว่าดูแม่นเหมือนตาเห็นจริงๆอยากให้ดู
ดวงดิฉันด้วยค่ะ!

ความจริงก็สนใจทางโหราศาสตร์อยู่ไม่น้อย มีแผ่น ดวงชตาติดตัวจึงหยิบส่งให้...ชายชรามองดูผาดๆ แล้วจ้องหน้าดิฉันเขม็ง จนรู้สึกอึดอัด...จากนั้น เสียงทุ้มห้าว แปร่งนิดๆ ดังขึ้นเชื่องช้า...แทบไม่น่าเชื่อว่า จะมีใครล่วงรู้อดีตในวัยเยาว์ของดิฉันอย่างละเอียด รวมทั้งอุบัติเหตุบางอย่างที่ไม่เคยเล่าให้ใครฟังเลย เช่นเรือล่มเมื่อตอนสิบขวบ ต่อมาขี่จักรยานชนต้นไม้พลิกคว่ำ...รอดตายมาได้อย่างหวูดหวีดมาทั้งสองครั้ง

ความอยากมีบุตรแต่ไม่สมหวัง โรคภัยไข้เจ็บประจำตัว บางอย่างก็ไม่เคยบอกสามีให้ทราบด้วยซ้ำ
....ที่น่ากลัวมากๆคือ คำพูดครั้งสุดท้ายของ ชายชรา!
"ภายใน 3 วัน 7 วันนี้ คุณจะมีเคราะห์หนักที่สุด ขอให้ระวังตัวไว้ดีๆ"

แม้ว่าจะไปถึงกรุงเทพฯ ใบหน้าดวงตาโตของชายประหลาดก็ยังฝังแน่นอยู่ในความทรงจำ...
คืนนั้นเรากินอาหารแบบบุฟเฟต์ที่โรงแรมเช่นเคย จากนั้นสามีก็แยกไปกับเพื่อนๆกลุ่มเดิม
ดิฉันก็กลับขึ้นนอนหลับๆตื่นๆ จนสามีกลับมาเมื่อราวสองยาม สาเหตุเพราะใจคอหมกมุ่นอยู่กับคำทำนาย....หรือว่าจะเกิดอุบัติเหตุตอนกลับสุรินทร์?

(มีต่อด้านล่างค่ะ)

give me one reason

โพสต์เมื่อ 5-8-2013 22:22:41 |แสดงทั้งหมด
รุ่งเช้าเราออกจากชั้น5 เดินไปรอลิฟต์เพื่อลงไปทานอาหาร สามีต้องเข้าประชุม ดิฉันเองก็นัดกับเพื่อนสนิทตอนเที่ยงที่ห้างสรรพสินค้าใกล้ๆกับโรงแรม มีผู้คนหนาตายืนรออยู่ก่อนเรา จนลิฟต์จากชั้นบนลงมาถึง!

ก่อนจะก้าวเข้าไปก็ชาวูบถึงหัวใจ เมื่อเห็นชายชราในชุดขาว ผมสีเงินยวงยาวประบ่า
ดวงตาดำโตจ้องเขม็ง...ภาพต่างๆล้วนพร่าพราย ดิฉันยืนโงนเงน คว้าแขนสามีไว้ก่อนจะทรุดฮวบอยู่หน้าลิฟต์ ที่เพิ่งปิดสนิทนั่นเอง

สามี มีอาการตกใจ ก้มลงประคองขึ้นมาท่ามกลางสายตาหลายคู่ ที่ลงลิฟต์ไม่ทัน หันมองเราด้วยความประหลาดใจ ดิฉันย้อนถามเขา ว่า ไม่เห็นหมอดูที่ชื่อลุงโตนหรือ? สามีก็ส่ายหน้างุนงง...

ปรากฎว่า ลิฟต์ตัวนั้นไปขาดที่ชั้นสอง หล่นลิ่วลงไปโครมคราม มีคนบาดเจ็บทั้งมากและน้อยเกือบสิบคน...ถ้าดิฉันไม่เห็นชายชราจากสุรินทร์ยืนเด่นอยู่ในลิฟต์ ไม่ทราบว่าเราจะประสบชตากรรมอะไรบ้าง?

หรือดิฉันอาจจะตาฝาดไปเอง? แต่ก็หาเหตุผลมาอธิบายเรื่องนี้ไม่ได้เลยค่ะ!

ที่มา....หนังสือพิมพ์ข่าวสด
          คอลั่มภ์ ขนหัวลุก

อัพเกรด  0.12%

โพสต์เมื่อ 5-8-2013 22:43:44 |แสดงทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย miyao เมื่อ 6-8-2013 00:45

เรื่องแบบนี้ เกิดขึ้นจริง และมีอยู่จริง ที่ไม่สามารถหาสาเหตุมาสรุปได้
ว่าสิ่งที่เราเจอนั้น เป็นแค่เรื่องบังเอิญ หรือว่าความคิดตามมโนภาพ

ภายใต้จิตสำนึกของตัวเอง ที่มีอาการจิตวิตก หรือเป็นภาพที่เกิดขึ้นมาจริงๆ

ศาสตร์ลี้ลับนั้น เป็นเรื่องที่พิสูจน์ไม่ได้ และเป็นเรื่องที่มิควรลบหลู่
ซึ่งเหมียวเอง ตั้งแต่เล็กๆ ก็จะเกี่ยวข้องกับเรื่องแบบนี้มาโดยตลอด

ฝันให้ไกล..........ไปให้ถึง.

อัพเกรด  0.09%

โพสต์เมื่อ 6-8-2013 00:08:20 |แสดงทั้งหมด
เตรียมหาของขลังมาก่อนจะเริ่มอ่านค่ะคุณเปรม
  สยองอ้ะ บางทีเรื่องเหลือเชื่อก็อธิบายได้ยาก
ขอบคุณค่ะ

อัพเกรด  0.03%

โพสต์เมื่อ 6-8-2013 09:46:04 |แสดงทั้งหมด
อ่านไม่จบเลยค่ะพี่เปรม เสียวสันหลังวาบเลย ไปหายันต์ก่อนนะคะ เหอๆๆ
อันนินทากาเลเหมือนเทน้ำ ไม่ชอกช้ำเหมือนเอามีดมากรีดหิน

อัพเกรด  0.05%

โพสต์เมื่อ 6-8-2013 11:12:31 |แสดงทั้งหมด
เรื่องแบบนี้มีอยุ่จริงค่ะ น้องเชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่งแต่ไม่ลบหลุ่จร้า
อ่านแล้วขนลุก แต่ชอบค่ะสนุกดี

<strong>~*~*~อยากกอดคนอ่านจัง ~*~*~<strong>

อัพเกรด  0%

โพสต์เมื่อ 6-8-2013 11:31:07 |แสดงทั้งหมด
เรื่องแบบนี้มีจริงหรือไม่ ไม่มีใครรู้นอกจากคนที่เจอกับตัวเอง น่ากลัวจริงๆ

อัพเกรด  0.03%

โพสต์เมื่อ 6-8-2013 12:39:24 |แสดงทั้งหมด
ไม่เชื่อ อย่าลบลู่
มาอีกแล้วสวัสดีอีกครั้งปีใหม่นี้ไปเที่ยว ...

โพสต์เมื่อ 6-8-2013 13:56:25 |แสดงทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ติ้ม เมื่อ 6-8-2013 12:39

ยังไม่อ่านกลัวไว้ก่อนละ แหะๆแบบว่าชอบอ่านเรื่องแบบนี้ค่ะ แต่กลัวง่ะ ใครเคยเจอเหมือนเราบ้างหนอ ขับรถไปหัวหินคนเดียวตอนกลางคืน อีกไม่ถึง10 โลก็เข้าหัวหินละ ประมาณ5 6ทุ่มนี่แหละ ปรากฏว่าหลับใน  ได้ยินเสียงกรีดร้องดังข้างหู กรี้ ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ดังมากก็เลยสะดุ้งตื่น หัวรถกะลังจะลงข้างทางพอดี ก็เลยหักหัวเข้ามาหวุดหวิดนิดเดียวจริงๆ แล้วก็มองไปรอบๆไม่มีบ้านคน ไม่มีรถสวน มีตัวขับอยูคนเดียว ก็เลยตบหน้าตัวเองจนชา แล้วด่าตัวเองด้วย ตื่นเช้ามาขับรถไปดูอีกนะ ว่าแถวนั้นมีบ้านคนไหม มีแต่ป่า ต้นไม้เต็มไปหมด เสียงกรีดร้องนั้นมาจากไหนไม่รู้ ก็เลยยกมือท่วมหัวไหว้พระในรถ เพราะถ้าไม่ได้ยินเสียงนั้นป่านนี้  ไม่อยากนึก ทุกวันนี้จะระวังมากถ้าง่วงจะไม่ขับเด็ดขาด เพราะมันวูบแบบพอสะดุ้งตื่นขึ้นมาถึงรู้ว่าตัวเองหลับใน ที่เป็นข่าวบ่อยๆ ตายไม่รู้ตัวจริง จบค่ะ แหะแหะ

โพสต์เมื่อ 6-8-2013 14:47:53 |แสดงทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย premjitkok เมื่อ 5-8-2013 16:22
รุ่งเช้าเราออกจากชั้น5 เดินไปรอลิฟต์เพื่อลงไปทานอาห ...

เคยเจอเหมือนกันค่ะ

ยังไม่มีเวลาตบแต่งเรียงความส่งคุณเปรมซักที

ถ้ามีเวลาจะเขียนมาเล่าให้ฟัง บรื๊อๆๆๆๆๆๆๆๆ
ดำดี  ดี้ดี สีม่ายตก

อัพเกรด  0%

โพสต์เมื่อ 6-8-2013 16:35:35 |แสดงทั้งหมด
อุ้ยยยอ่านแล้วเสียวหลัง ของอย่างนี้ไม่เชื่อแล้วอย่าลบหลู่เน้อ ไม่เจอกะตัวก้อไม่รู้นะค่ะ

Rank: 6Rank: 6

อัพเกรด  25.95%

โพสต์เมื่อ 6-8-2013 18:14:15 |แสดงทั้งหมด
เรื่องจริงใช่มั้ยค่ะ..

โพสต์เมื่อ 6-8-2013 20:29:30 |แสดงทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย premjitkok เมื่อ 6-8-2013 20:47
ต้นฉบับโพสต์โดย miyao เมื่อ 5-8-2013 22:43
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย miyao เมื่อ 6-8-2013 00:45

อ๊ะ....จริงค่ะ อันนี้เปรมก็เคยเจอมาแล้วหลายครั้งเหมือนกัน
แต่ก็ไม่สรูปได้ว่า สิ่งที่เราเห็นนั้น มันจะเป็นภาพลวงตา หรือว่าเขาแสดงตัวให้เราเห็น
แต่หลวงพ่อท่านบอกมาว่า คนเราเมื่อยาม ที่มีจิตอ่อน ขวัญอ่อน หรือร่างกายเหน็ดเหนื่อยอ่อนเพลีย นอนพักผ่อนไม่เพียงพอ
และไปที่ ที่นั้น ก็จะเจอสิ่งเร้นลับหล่านี้ค่ะ แต่ถ้านอนอยู่ที่บ้านของตัวเองก็จะฝันร้ายแบบแปลกๆ ค่ะ

โพสต์เมื่อ 6-8-2013 20:36:31 |แสดงทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย premjitkok เมื่อ 6-8-2013 20:45
ต้นฉบับโพสต์โดย pailin1976 เมื่อ 6-8-2013 00:08
เตรียมหาของขลังมาก่อนจะเริ่มอ่านค่ะคุณเปรม
  สยองอ้ ...

ก็ใช่นะคะ ของแบบนี้มันอธิบายยากจริงๆ บางครั้งเราเจอมากับตัวเองแท้ๆ พอไปเล่าให้คนอื่นเขาฟัง แต่เขาบางคนก็จะหาว่าเรา งมงาย
หรือขี้โม้กู่เรื่องขึ้นมาเองว่างั้น แต่มันก็มีเกิดขึ้นจริง ค่ะ เปรมก็เคยเจอมาบ่อยเหมือนกัน
แต่เจอแบบเห็นเหมือนคนจริงๆ

โพสต์เมื่อ 6-8-2013 20:38:08 |แสดงทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย RinRin เมื่อ 6-8-2013 09:46
อ่านไม่จบเลยค่ะพี่เปรม เสียวสันหลังวาบเลย ไปหายันต์ ...

ฮิ ฮิ มียันต์ของขลังแล้ว ก็เข้ามาอ่านต่อจะจ๊ะคนสวย

โพสต์เมื่อ 6-8-2013 20:50:16 |แสดงทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย แพงพวย เมื่อ 6-8-2013 18:14
เรื่องจริงใช่มั้ยค่ะ..

คิดว่าเป็นเรื่องจริงค่ะ คือเปรมไปอ่านเจอในหนังสือพิมพ์ข่าวสด ก็เลยนำมาลงให้หลายคนได้อ่านกัน ค่ะ

โพสต์เมื่อ 6-8-2013 20:54:02 |แสดงทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย chalao เมื่อ 6-8-2013 16:35
อุ้ยยยอ่านแล้วเสียวหลัง ของอย่างนี้ไม่เชื่อแล้วอย่ ...

จริงค่ะ เปรมเคยเจอมากับตัวเองก็หลายครั้งเหมือนกัน แต่ก็ไม่ลบหลู่ ค่ะ

แต่เรื่องนี้ได้อ่านเจอในหนังสือพิมพ์ข่าวสด ค่ะ เลยนำมาเสนอให้หลายคนได้สยองกัน ฮิ ฮิ

โพสต์เมื่อ 6-8-2013 21:01:24 |แสดงทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย premjitkok เมื่อ 6-8-2013 21:02
ต้นฉบับโพสต์โดย damdee เมื่อ 6-8-2013 14:47
เคยเจอเหมือนกันค่ะ

ยังไม่มีเวลาตบแต่งเรียงความส่ ...

ค้ะ ถ้าคุณดำดีมีเวลาว่างเมื่อไหร่ก็ส่งมาได้เลยนะคะ เปรมยีนดีช่วยนำเสนอให้ค่ะ
แฮ่ๆ  ถึงจะทำให้ขนลุกบ้างแต่ก็ชอบอ่านเรื่องผีๆค่ะ บรื่อออออออออออออ

โพสต์เมื่อ 6-8-2013 21:06:54 |แสดงทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย phakaphankaitor เมื่อ 6-8-2013 13:56
ยังไม่อ่านกลัวไว้ก่อนละ แหะๆแบบว่าชอบอ่านเรื่องแบ ...

อันนี้เขาเรือกว่า พระคุ้มครอง ค่ะคุณพันธ์  เรื่องบางสิ่งบางอย่างเราก็อธิบายไม่ได้เหมือนกัน

โพสต์เมื่อ 6-8-2013 21:08:26 |แสดงทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ติ้ม เมื่อ 6-8-2013 12:39

เปรมจะเชื่อว่ามีจริง แต่ไม่ลบหลู่ ไม่งงงาย ค่ะ

โพสต์เมื่อ 6-8-2013 21:09:59 |แสดงทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย มายานะ เมื่อ 6-8-2013 11:31
เรื่องแบบนี้มีจริงหรือไม่ ไม่มีใครรู้นอกจากคนที่เจ ...

ใช่ค่ะ คนที่เคยเจอมากับตัวเองนั่นแหละ ถึงจะเชื่อว่า มีจริง

โพสต์เมื่อ 6-8-2013 21:12:51 |แสดงทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย premjitkok เมื่อ 6-8-2013 21:14
ต้นฉบับโพสต์โดย numnim เมื่อ 6-8-2013 11:12
เรื่องแบบนี้มีอยุ่จริงค่ะ น้องเชื่อครึ่งไม่เชื่อคร ...

แต่พี่เปรมจะเชื่อ เพราะเคยเจอมาแล้วก็หลายครั้งเหมือนกัน แต่สรูปไม่ได้ว่าเพราะอะไร

และชอบอ่านเหมือนกันจ้ะ สนุก พาขนลุก สยองขวัญ

โพสต์เมื่อ 6-8-2013 22:01:52 |แสดงทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย premjitkok เมื่อ 6-8-2013 21:06
อันนี้เขาเรือกว่า พระคุ้มครอง ค่ะคุณพันธ์  เรื่องบา ...

แม่บอกว่า สงสัยจะเป็นแม่ย่านางในรถ อิอิอิ ก็เลยบอกแม่ไปว่า คิดว่ามีแต่แม่ย่านางในเรือ 555+อันนี้ก็แล้วแต่ความเชื่อของคนเหมือนที่ว่า ไม่เคยลบหลู่เหมือนกัน และไม่งมงาย แต่กลัวมากค่ะ แหะแหะ คงไม่มีเซ็นส์เหมือนคุณเปรม เคยนั่งรถไปกะเพื่อน 2คน แถวระนอง เปลี่ยวมากกลางคืนตี1ตี2 เพื่อนขับ ซักพักเพื่อนหันมามองหน้าเรา หน้าซีดเลย เราก็ถามไรเหรอ  เพื่อนบอกไม่มีไร แต่ขับรถเร็วขึ้น เราก๊บอกช้าๆหน่อย แถวนั้นทางคดเคี้ยว พอมาถึงปั้มน้ำมันแถวชุมพรก็หยุดพักเพื่อนถามว่า เมื่อกี้เห็นไรไหม เราก็ตอบไม่เห็นไรมีแต่ป่า 2ข้างทาง เพื่อนบอกว่าเห็นผู้หญิงผมยาวใส่ชุดขาวยืนก้มหน้ายื่นมือออกมาโบกรถอยู่ข้างถนน เป็นไปไม่ได้ที่เราจะไม่เห็นถนนแถวนั้นแคบ ใครเคยไปจะรู้ มี2เลนเป็นภูเขา เราก็บอกไม่เห็น ไม่อยากเห็นด้วย กลัว บรึ้อออออออออออออ

โพสต์เมื่อ 7-8-2013 15:19:59 |แสดงทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย phakaphankaitor เมื่อ 6-8-2013 22:01
แม่บอกว่า สงสัยจะเป็นแม่ย่านางในรถ อิอิอิ ก็เลยบอก ...

บรืออออออออออ คุณพันธ์ก็เจอบ่อยเหมือนกันนะคะ

โพสต์เมื่อ 7-8-2013 15:46:23 |แสดงทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย premjitkok เมื่อ 7-8-2013 15:19
บรืออออออออออ คุณพันธ์ก็เจอบ่อยเหมือนกันนะคะ  ...

ใช่ค่ะคุณเปรม แต่ไม่เคยเห็นเป็นตัวเหมือนคุณ มีแต่เสียงอะไรแบบนี้ค่ะ เอาไว้จะเล่าให้ฟังนะคะ เหออออ เหออออ

อัพเกรด  0.06%

โพสต์เมื่อ 7-8-2013 19:09:52 |แสดงทั้งหมด
เปรมจ๋า สารภาพเลยนะว่าไม่ได้อ่านเลย เพราะกานต์เป็นที่กลัวเรื่องผีๆที่สุด
แต่ก็แวะมาทักทายจร้าาาา
บางครั้ง! "คำด่า" ที่ ห่วงใย? ... ยังดีกว่า! "กำลังใจ" ที่ เสแสร้ง !!! .

Rank: 4

อัพเกรด  13%

โพสต์เมื่อ 14-8-2013 10:09:10 |แสดงทั้งหมด
พ่อเขาเคยเจอเหมือนกัน  เห็นว่าเป็นปู่เจ้าที่มาบอกให้ระวังภัย บางเคราะมันเป็นเคราะของเราท่านเลยช่วยบอกล่วงหน้า พ่อเขาเจอบ่อยๆ
เพื่อน (0)

Archiver|คู่สร้างคู่สม : Koosangkoosom

GMT+7, 23-9-2017 19:57 , Processed in 0.071363 second(s), 16 queries .