คู่สร้างคู่สม : Koosangkoosom

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ค้นหา
เข้าชม: 7630|ตอบกลับ: 24

ประกาศแจ้งเตือนชาวไทยในสาธารณรัฐอาหรับอียีปต์ จากสถานทูตไทย ณ.กรุงไคโร [คัดลอกลิงค์นี้เพื่อนำไปแบ่งปัน]

Rank: 6Rank: 6

อัพเกรด  22.05%

โพสต์เมื่อ 17-8-2013 08:45:11 |แสดงทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รัชวิน เมื่อ 17-8-2013 08:45

ตามที่  รัฐบาลอียีปต์ได้ดำเนินการสลายการชุมนุมทางการเมือง ที่จตุรัส Nahda และ จตุรัส Rabaa ตั้งแต่เช้าวันที่ ๑๔ สิงหาคม ๒๕๕๖ ทำให้เกิดการประทะระหว่างเจ้าหน้าที่ทางอียีปต์กับกลุ่มผู้สนับสนุนอดีต ประธานาธิบดี Mohamed Morsi นั้น

เมื่อวันที่ ๑๔ สิงหาคม ๒๕๕๖ นายจักรกฤษณ์ ศรีวลี รองอธิบดี กรม สารนิเทศ ได้ให้สัมภาษณ์ ว่า
สถานเอกอัครราชทูต ณ. กรุงไคโรได้ติดต่อแจ้งให้ นายยกสมาคมนักเรียนไทยใน ไคโร ในพระบรมราชูปถัมภ์ และ แกนนำคนไทย ในจุดต่างๆ กำซับให้นักศึกษาไทย และ คนไทยที่พำนักอยู่ในอียีปต์
อยู่ในเคหะสถาน และ งดการเดินทางออกนอกที่พัก ทั้งนี้ นักศึกษา และคนไทยทุกคนยังปลอดภัย

นอกจากนี้ โดยที่การชุมนุมและเหตุการณ์ความไม่สงบยังคงดำเนินต่อไปในกรุงไคโร
สถานเอกอัครราชทูต ณ.กรุงไคโร จึงได้แจ้งเตือนชาวไทย ในอียีปต์ ดังนี้

๑. หลีกเลี่ยงพื้นที่ดังต่อไปนี้อย่างเคร่งครัด
๑.๑ ถนน Autostrad (จาก Nasr City ไปจนถึงสนามบิน)
๑.๒ ถนน Bahr Aazam,Giza
๑.๓ สพาน El Gamaa,Giza
๑.๔ สพาน 6 th October
๑.๕ สพาน 15 Th May
๑.๖ สพาน Kasr el Nile
๑.๗ ถนน Salah Salem, Heliopolis
๑.๘ ถนน Marghani, Heliopolis
๑.๙ จตุรัส 7 Omarat, Heliopolis

๒. ขอให้พำนักอยู่ในที่พักและติดตามข่าวสารและเหตุการณ์อย่างใกล้ชิด โดยอาจสอบถามสถานการณ์จาก สถานเอกอัครราชทูตฯ ได้ที่โทรศัพท์หมายเลข 0101 9401243
http://www.mfa.go.th/main/th/media-center/14/37748- การดูแลความปลอดภัยของคนไทยในอียีปต์.html
สถานเอกอัครราชทูต ณ.กรุงไคโร
http://www.thaiembssy.org/cairo

ยีนดีที่ได้รู้จักทุกๆคนครับ

โพสต์เมื่อ 17-8-2013 08:45:12 |แสดงทั้งหมด
     เยี่ยมให้กำลังใจครอบครัวคนไทยถูกลักพาตัวที่ ไนจีเรีย

เมื่อวันที่ ๑๓ สิงหาคม ๒๕๕๖ คุณสมฤดี พู่พรอเนก หัวหน้าสำนักงานหนังสือเดินทางชั่วคราว
ประจำจังหวัดอุดรธานี ร่วมกับ นายเวียงชัย แก้วพินิจ นายอำเภอหนองหาน จังหวัดอุดรธานี ได้ลงพื้นที่
ต.พังงู และ ต.หนองไผ่ เพื่อเยี่ยมให้กำลังใจแก่ญาติพี่น้องครอบครัวแรงงานไทยจำนวน ๔ ราย ที่เดินทางไปทำงานกับบริษัท โอนิดะ ดีเวลลอปเมนต์ เปิดฟร์ามเพราะพันธ์ปลา ที่รัฐริเวอร์สเตท ประเทศไนจีเรีย และ เคราะห์ร้ายถูกกลุ่มโจรอาวุธครบมือลักพาตัวหายไปขณะกำลังเดินไปที่ฟร์ามเมื่อไม่กี่วันก่อน

แม้ว่า ขณะนี้จะยืนยันข้อมูล และ ชตากรรมของคนไทยทั้งสี่รายได้ไม่มากนัก
แต่ในฐานะที่เป็นข้าราชการปฏิบัติงานอยู่ในพื้นที่ คุณสมฤดีฯ ได้ย้ำกับครอบครัวของแรงงานไทย
ว่า ขอให้พวกเขามั้นใจว่า กระทรวงการต่างประเทศ และ สถานทูตไทย ณ.กรุงอาบูจา จะพยายาม
อย่างเต็มที่ เพื่อหาทางช่วยเหลือแรงงานไทยให้รอดพ้นจากวิกฤติครั้งนี้ไปให้ได้
สำหรับความคืบหน้าล่าสุดนั้น สถานทูตไทยได้สั่งการให้ นายเสรี มุทธาธาร อัครราชทูตที่ปรึกษา
เดินทางไปยังจุดเกิดเหตุ ซึ่งอยู่ห่างไกลจากเมืองหลวงไปทางภาคใต้กว่า 860 กิโลเมตร
เพื่อประสารกับรัฐบาลท้องถิ่น และ เจ้าหน้าที่ตำรวจ ไนจีเรีย  ตลอดจน นายจ้างในการติดตาม
ตรวจสอบข้อมูล และ เบาะแสทั้งหมด

การดูแลช่วยเหลือคนไทยในสถานการณ์อย่างนี้ ไม่มีอะไรง่ายเพราะเป็นเรื่องซับซ้อน
ไม่มีสูตรสำเร็จในการปฏิบัติงานทางการทูต ต้องใช้ความพยายามประสานกับทุกฝ่าย
และอดทนรอให้ผู้ก่อการแสดงตนติดต่อเพื่อแจ้งความประสงค์เข้ามา ที่สำคัญต้องเจรจาต่อรอง
โดยคำนึงถึงสวัสดิภาพของคนไทยไว้ก่อน....จึงขอเป็นกำลังใจให้ ข้าราชการของสถานทูต
ที่กำลังปฏิบัติหน้าที่ และ ครอบครัวของผู้ถูกจับกุม...หวังว่า สถานการณ์จะคลี่คลายในเร็ววัน

สอท.ณ.กรุงอาบูจา ประเทศไนจีเรีย
http.//www.thaiembassy nigeria.com/
www.consular. go.th

โพสต์เมื่อ 17-8-2013 08:45:13 |แสดงทั้งหมด
ท้องถิ่น เข้มแขง...แก้ปัญหาค้ามนุษย์และการหลอกลวงได้

....สุขภาพไม่ดี อย่าไป ...กู้เงินดอกเบื้ยสุงไม่ควรไป...อย่าหลงเชื่อสายนายหน้าเถื่อน ห้ามจ่ายเงินสด
ต้องขอใบเสร็จทุกครั้ง...อย่าไปประเทศเสี่ยงอันตราย....

คำเตือนข้างต้นมักจะได้ยีนเสมอ เมื่อพูดถึงการเดินทางไปทำงานในต่างประเทศ
แต่กระนั้นก็ยังมีคนไทยจำนวนมากที่เพิกเฉย ไม่สนใจและยอมเสี่ยงไปต่างแดน เพื่อแสวงหาโอกาส
ที่ดีกว่า จนในที่สุดต้องเผชิญเคราะห์กรรมต่างๆนาๆอย่างไม่จบสิ้น เดือดร้อนถึงขั้นสิ้นเนื้อประดาตัวทีเดียว

ในช่วงหลายปีที่ผ่านมา กองคุ้มครองและดูแลผลประโยชน์คนในต่างประเทศ กรมการกงสุล พยายามลงพื้นที่ ชนบทหลายแห่งในประเทศไทย โดยเฉพาะในภาคอีสาน และ ถาคเหนือ ซึ่งคนส่วนใหญ่ในสังคมระดับรากหญ้า มักตกเป็นเหยื่อมิจฉาชีพอย่างง่ายดายและยากจะปกป้องตนเองหรือต่อกรกับพวกมารร้ายเหล่านี้ ล่าสุดเมื่อเดือนสิงหาคม ๒๕๕๖ กรมการกงสุลและมูลนิธิกระจกเงาออกปฏิบัติงาน ภาคสนาม โดยร่วมมือกับองค์การบริหารส่วนตำบลใน ๓ พื้นที่ คือ อบต. เมืองหงส์ จ.ร้อยเอ็ด อบต.คูเมือง จ.ยโสธร และ
อบต.กุดรัง จ.มหาสารคาม โดยถือเป็นภารกิจสำคัญ ตามนโยบายการทูตเพื่อประชาชน ที่มุ่งประชาสำพันธ์
ข่าวสารเตือนภัยสารพัดรูปแบบที่เคยเกิดขึ้นกับคนไทยกลุ่มต่างๆ อาทิ แรงงาน สตรี แม่บ้าน นักศึกษา
เยาวชน รวมทั้งคนไทยที่ตั้งรกรากอยู่ในต่างประเทศ

จากสถิติ ที่กรมการกงสุลรวบรวมไว้นั้น พบว่าปัญหาค้ามนุษย์ ยาเสพติด และ การหลอกลวงต่างๆ
ประมาณร้อยละ 80 เกิดขึ้นกับผู้คนในสังคมชนบทของภาคตะวันออกเฉียงเหนือและภาคเหนือ
และเป็นภัยใกล้ตัวที่แฝงอยู่ในหมู่บ้านและตำบล ต้นตอของปัญหาย่อมหนีไม่พ้นความยากจน และด้อยโอกาสในสังคม ทำให้พวกเขายอมเสี่ยงเดินทางไปต่างประเทศด้วยความหวังว่า จะหางานทำมีรายได้ดีกว่าที่เมืองไทย คนจำนวนมากแทบจะพูดจาสื่อสารกับชาวต่างชาติไม่ได้เลย ไม่รู้ทั้งกฏหมายและวัฒนธรรม ไม่เข้าใจถึงสิทธิและหน้าที่ ...ปัจจัยเหล่านี้ล้วนแต่เป็นสาเหตุทำให้พวกเขาประสบความยากลำบากเมื่อใช้ชีวิตอยู่ในต่างแดน และที่เร็วร้าย คือ ถูกผู้อื่นเอารัดเอาเปรียบ ซึ่งเท่ากับเป็นการถูกเคราะห์กรรมซ้ำเติมอย่างน่าเวทนา
           ปัยหาข้างต้นนี้ ขอย้ำว่า ในปัจจุบันยังไม่สายที่จะแก้ไขเยียวยา ขอเพียงทุกภาคส่วน
หันมาให้ความสำคัญและช่วยกันคนละไม้คนละมือ อย่าเพิกเฉยหรือท้อถอย ต่อการแก้ปัญหาก็พอแล้ว....

กองคุ้มครองและดูแลผลประโยชน์คนไทยในต่างประเทศ
กรมการ กงสุล กระทรวงการต่างประเทศ
123 ถนน.แจ้งวัฒนะ ทุ่งสองห้อง หลักสี่ กทม.10210
โทร 0 2575 1047-51
โทรสาร 0 2575 1052
www.consular.go.th

โพสต์เมื่อ 17-8-2013 08:45:14 |แสดงทั้งหมด
สวัสดีครับ คุณแม่บ้านที่น่ารักทุกๆท่าน
วันนี้ผม หนุ่มวิน มีเวลาว่างนิดหน่อย ครับ
ก็เลย นำข่าวสารมาลงกระทู้ ให้หลายคนได้อ่านกันนะครับ

Rank: 8Rank: 8

อัพเกรด  0%

โพสต์เมื่อ 17-8-2013 09:14:35 |แสดงทั้งหมด
ขอบคุณนะจ๊ะนักข่าวหนุ่มวินที่นำข่าวมาให้อ่าน ฝากความคิดถึงคุณเปรมด้วยนะคะขอให้หายเร็วๆ

อัพเกรด  0.12%

โพสต์เมื่อ 17-8-2013 11:26:21 |แสดงทั้งหมด
เป็นข่าวสารที่มีประโยชน์มากๆค่ะน้องวิน ขอขอบคุณน้องวินมากๆที่คอยแบ่งปันข้อมูล
ข่าวสารให้เพื่อนๆทั่วโลกได้รับรู้ สถานการณ์ในอียิปนี้น่าเป็นห่วงมากๆค่ะ
ยังไงก็ขอให้คุณพระคุ้มครองเพื่อนๆชาวไทยทุกคนให้ปลอดภัยนะคะ

และฝากบอกคุณเปรมด้วยว่าคิดถึงค่ะ ได้กำลังใจจากอาเฮียคอยดูแลแล้ว
คุณเปรมคงจะหายวันหายคืนเนอะ น้องวินพูดซะจนพี่เหมียวมองเห็นภาพเลย
อิจฉาคุณเปรมเหมือนกันนะเนี่ย...น้องวินคงมองซะอายม้วนไปเลยหรือเปล่าเอ่ย??
ฝันให้ไกล..........ไปให้ถึง.

อัพเกรด  0.05%

โพสต์เมื่อ 17-8-2013 11:53:53 |แสดงทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 108 เมื่อ 18-8-2013 13:04

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 108 เมื่อ 17-8-2013 11:55

ขอบอกว่าในตอนที่เขาไม่มีสงครามนั้น ประเทศนี้หน้าเที่ยวมาก ประทับใจแม่น้ำในท์สวยที่สุด  เท่าที่ได้ไปมาในหลายฯประเทศ (แต่.จะเดินตามใจฉันชอบเหมื่อนบ้านเราไม่ได้) เพราะบ้านเขามีการทำสงคราบกันบ่อยมาก เขาไม่ไว้ใจคนแปลกหน้าค่ะ.  

อัพเกรด  25.95%

โพสต์เมื่อ 17-8-2013 13:23:36 |แสดงทั้งหมด
น่าสลดใจเนาะที่ไหนก้อไม่ร้ายเท่าคนชาติเดียวกันห่ำหั่นกันเอง เสียดายสถานที่ท่องท่องต่างๆ

โพสต์เมื่อ 17-8-2013 14:30:22 |แสดงทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย รัชวิน เมื่อ 17-8-2013 02:45
สวัสดีครับ คุณแม่บ้านที่น่ารักทุกๆท่าน
วันนี้ผม หนุ ...

ขอบคุณคับ สำหรับข่าวสารที่น่าสนใจ
ดำดี  ดี้ดี สีม่ายตก

อัพเกรด  0.09%

โพสต์เมื่อ 17-8-2013 15:18:49 |แสดงทั้งหมด
สวัสดีจ้าบ่าววิน อยู่ดีมีแฮงบ่หล่า
อ่านข่าวแต่ละข่าวแล้วอยากย้อนไปสมัยเป็นเด็กจริงๆ
สมัยนู้นไม่เห็นขนาดนี้ เฮอออออ ยายแก่แล่ว
ถึงจะบ้า แต่ไม่ว่าใครก่อน

โพสต์เมื่อ 17-8-2013 16:17:12 |แสดงทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รัชวิน เมื่อ 17-8-2013 16:38

โพสต์เมื่อ 17-8-2013 16:18:21 |แสดงทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย damdee เมื่อ 17-8-2013 14:30
ขอบคุณคับ สำหรับข่าวสารที่น่าสนใจ

ยีนดีคร๊าบผม พี่สาวผู้น่ารัก

โพสต์เมื่อ 17-8-2013 16:30:16 |แสดงทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย แพงพวย เมื่อ 17-8-2013 13:23
น่าสลดใจเนาะที่ไหนก้อไม่ร้ายเท่าคนชาติเดียวกันห่ำห ...

ใช่ครับผม ไทยหลอกไทยกันเองนี่สิมันน่าสลดใจจังแท้ ถึงได้มีข่าวออกมาบ่อยๆ เพราะความไว้เนื้อเชื่อใจกันนั่นเอง
และอีกอย่าง คนไทยที่อยู่ตามชนบททุระกันดาน สิ่งแวดล้อมมันบังคับ เพราะความยากจนนั่นเอง ถึงได้ถูกหลอกจากคนไทยด้วยกันได้ง่าย

เฮ๋...คุณแพงพวยพูดเขียนถึง ต้นเรื่องหรือท้ายเรื่องหน้าที่สามกันแน่ครับ ผมก็ตอบมั่วๆไปหมด ฮ้า ฮ้า
เพราะไม่อยากตั้งหลายๆกระทู้นะครับ ก็เลยเอามาลงรวมกันเลยหนึ่งกระทู้ซะสามเรื่องเลย ฮา ฮา

แต่ที่ อียีปต์ ก็เป็นสถานที่หน้าท่องเที่ยว ผมเคยไปท่องเที่ยวครั้งหนึ่ง สนุกมากครับ

โพสต์เมื่อ 17-8-2013 16:37:17 |แสดงทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Jayden เมื่อ 17-8-2013 15:18
สวัสดีจ้าบ่าววิน อยู่ดีมีแฮงบ่หล่า
อ่านข่าวแต่ละข่า ...

สวัสดีคร๊าบพี่เจ้ย ครับผมอยู่ดีมีแฮงครับ และซำบายดีฮับ แฮ่ แฮ่
ผมก็คิดว่างั้น เพราะสมัยก่อนตอนที่ผมยังแก้ผ้าวิ่งตากฝนเล่น คนแถวบ้านเพื่อนบ้านเค้ายังมีน้ำใจไมตรีเผื่อแผ่ต่อกันและกัน และไม่หลอกลวงกัน แต่สมัยนี้อะไรๆมันก็เปลี่ยนไปหมดแล้วครับ

ยังครับยัง พี่เจ้ยยังไม่แก่เลย ผมเข้าใจดี  แต่มันอยู่ที่ทุกรุ่นทุกสมัยมันไม่เหมือนกันนั่นเอง โลกมันแปลเปลี่ยนไปแล้วครับ

โพสต์เมื่อ 17-8-2013 16:40:25 |แสดงทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย 108 เมื่อ 17-8-2013 11:53
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 108 เมื่อ 17-8-2013 11:55

ขอบอกว่าในตอ ...

ครับ ผมก็เคยไปท่องเที่ยวมาครั้งหนึ่ง สนุกมากครับ

โพสต์เมื่อ 17-8-2013 16:55:26 |แสดงทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รัชวิน เมื่อ 17-8-2013 16:57
ต้นฉบับโพสต์โดย miyao เมื่อ 17-8-2013 11:26
เป็นข่าวสารที่มีประโยชน์มากๆค่ะน้องวิน ขอขอบคุณน้อ ...

ยีนดีเป็นอย่างมากครับพี่เหมียว

ฮ้า ฮ้า ผมไม่เคยซะอายจนม้วนหรอกครับเพราะเคยเห็นคู่นี้เค้าดีต่อกันบ่อยๆ เพราะพี่เปรมเค้าถูกตามใจเอาใจมาตลอด ตั้งแต่เรารู้จักกันมานะครับ ก็ประมาณสามสี่ปีมาแล้วตามที่ผมได้มาเรียนหนังสือที่เคแอล และได้รู้จักกับอาเฮียและพี่เปรม ก็รู้สึกดีๆและดีใจที่ได้เห็นคู่รักที่สมบูรณ์แบบอย่างนี้ ครับ ทำให้อยากอิจฉาอยากมีคู่ครองแบบนี้ครับ แต่คิดว่า คงจะแค่หวังตามโชควาสนาของคนเราแหละเนาะ พี่เหมียวว่าจริงมั้ยครับ

ครับแล้วผมจะบอกพี่เปรมให้นะครับ  ขอบคุณแทนพี่เค้าด้วยนะครับ

โพสต์เมื่อ 17-8-2013 16:59:56 |แสดงทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย มายานะ เมื่อ 17-8-2013 09:14
ขอบคุณนะจ๊ะนักข่าวหนุ่มวินที่นำข่าวมาให้อ่าน {+lovelines ...

ยีนดีเป็นอย่างยิ่งคร๊าบ ผม  

ครับ แล้วผมจะบอกพี่เปรมให้นะครับ ขอบคุณแทนพี่เค้าด้วยนะครับ

อัพเกรด  25.95%

โพสต์เมื่อ 18-8-2013 02:49:11 |แสดงทั้งหมด
พูดโดยรวมจ้า น้องวิน โลกทุกวันนี้อยู่ยากขึ้นทุกวัน ไม่ว่าที่ไหน

โพสต์เมื่อ 18-8-2013 09:51:37 |แสดงทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย รัชวิน เมื่อ 17-8-2013 16:37
สวัสดีคร๊าบพี่เจ้ย ครับผมอยู่ดีมีแฮงครับ และซำบายด ...

เนาะหล่า ตอนเป็นเด็กคิดว่าเมื่อไหร่จะโตสักทีวะ
แต่วัยเด็กพี่สนุกสนานตามวัยเด็กบ้านนอก ทำไร่ทำนาเลี้ยงวัวเลี้ยงควาย
หนุกหนานน่าดูชม หาปูหาปลา เก็บผักขาย ฝันอยากเข้ากรุงเทพ
แต่พอโตเจอนั้นนี่ ตรูอยากกลับเป็นเด็กกกกก เลี้ยงวัวเลี้ยงควายยย
คิดดูม.สาม พี่ยังใส่กระโปรงนักเรียนขี่หลังควายอ่านหนังสือสอบ เท่ห์ปะ
เพื่อนเขาพากันขี่แมงไซน์เที่ยว
ไม่แก่ได้ไงลูกถอนหงอกให้ทู้กกกวันเลย อ้าวยาวเลย เล่าแล้วเพลิน

โพสต์เมื่อ 19-8-2013 20:32:13 |แสดงทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย แพงพวย เมื่อ 18-8-2013 02:49
พูดโดยรวมจ้า น้องวิน โลกทุกวันนี้อยู่ยากขึ้นทุกวัน  ...

เป็นความจริงครับผม ทั้งคนทั้งโลกเปลี่ยนแปลงไปจริงๆเนาะ

โพสต์เมื่อ 19-8-2013 20:34:01 |แสดงทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Jayden เมื่อ 18-8-2013 09:51
เนาะหล่า ตอนเป็นเด็กคิดว่าเมื่อไหร่จะโตสักทีวะ
แต่ ...

ฮ่าๆๆๆผมชอบการพูดเขียนของพี่เจ้ยจัง เป็นกันเองดีครับ

โพสต์เมื่อ 20-8-2013 20:50:57 |แสดงทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย รัชวิน เมื่อ 19-8-2013 20:34
ฮ่าๆๆๆผมชอบการพูดเขียนของพี่เจ้ยจัง เป็นกันเอง ...

เขาเรีบกว่าบ้าหล่า
พี่เป็นมานานนมแร้วววว
ชอบเล่นชอบหยอกให้คนยิ้มหล่าเอ้ย
มันม่วนดี

โพสต์เมื่อ 9-9-2014 08:36:53 |แสดงทั้งหมด
แวะมาส่องจร้าหนุ่มรัชวิน
หายไปนานมากๆไม่ได้เข้ามา ตอนนี้คนไทยลอดภัยหรือยัง
ประเทศแถบนี้ไม่ควรไปทำงานอย่างยิ่งเพราะมันไม่คุ้มเสี่ยงชีวิตมากเลย

<strong>~*~*~อยากกอดคนอ่านจัง ~*~*~<strong>

โพสต์เมื่อ 11-9-2014 08:56:25 |แสดงทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย numnim เมื่อ 9-9-2014 08:36
แวะมาส่องจร้าหนุ่มรัชวิน
หายไปนานมากๆไม่ได้เข้ามา ต ...

สวัสดีครับคุณพี่นุ่มนิ่ม  เป็นเวลานานนนนนเลยที่ผมไม่ได้เข้ามาในบ้านหลังนี้ ขออภัยด้วยครับ
เพราะเนื่องจาก ลืมระหัส ครับ พึ่งข้นพบเจอ ก็เลยเข้ามาแว๊ปๆดูว่า คุณแม่บ้านต่างแดนเขานำอาหารอะไรมาลงบ้าง

แต่ก็ผิดหวังมากครับ บ้านเงียบเหงาจัง

ประเทศแถบนี้เขายังเปิดศึก กันอยู่ครับ  

โพสต์เมื่อ 13-9-2014 06:59:37 |แสดงทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย รัชวิน เมื่อ 11-9-2014 08:56
สวัสดีครับคุณพี่นุ่มนิ่ม  เป็นเวลานานนนนนเลยที่ผมไ ...

จร้า พี่ว่ามันเงียบมากเลย เค้าย้ายไปเปิดครัวไทย ฝรั่งหน้าเฟคบุ๊คกัน พี่เบื่อหน้าเฟสก็เลยแวะมาเยี่ยมบ้านเก่า เงียบมากๆ

<strong>~*~*~อยากกอดคนอ่านจัง ~*~*~<strong>
เพื่อน (0)

Archiver|คู่สร้างคู่สม : Koosangkoosom

GMT+7, 24-3-2017 11:07 , Processed in 0.260884 second(s), 16 queries .