คู่สร้างคู่สม : Koosangkoosom

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ค้นหา
เข้าชม: 4592|ตอบกลับ: 19

ระทึก ค่า ระทึก [คัดลอกลิงค์นี้เพื่อนำไปแบ่งปัน]

Rank: 8Rank: 8

อัพเกรด  0.02%

โพสต์เมื่อ 24-8-2013 20:52:21 |แสดงทั้งหมด
ตอนนี้ก็ยังระทึกอยู่ค่า  แบบว่า  วันนี้เป็นวันหยุด  ป้าก็กะจะนอนนนน ให้เต็มอิ่ม  กำลังหลับเพลิน ๆ ก็มีเสียงคนมาตะโกนโหวกเหวกโวยวายอยู่หน้าบ้าน  ป้าก็เลยแง้มกระจกหน้าต่างดู  ก็มีทั้งคนจีน  และอินเดีย  ตะโกนบอกให้ป้าเปิดประตูให้เค้าเข้ามาในบ้าน  ไอ้เราก็กำลังงัวเงียเนอะ  ตะโกนบอกเค้าไปว่า  เฮ้ย  ไม่ได้  ปั๋วฉานไม่อยู่  ฉานอยู่คนเดียว  พวกก็ยิ่งตะโกนใหญ่  บางคนนะกระโดดข้ามรั่วบ้านเข้ามาเลย  

พอตั้งสติได้ลองฟังให้มันชัด ๆ อะจ๊ากกก  ป้ารีบเปิดประตูเลยอ่ะ  คือเรื่องมันมีว่า  มีขโมยที่มันไปขึ้นบ้านของคนอื่นเค้ามา  แล้วมาเปิดบ้านเช่า  ห่างจากบ้านป้าไปห้าหลัง  แล้วตำรวจเค้าตามแกะรอยจนมาถึงบ้านเช่า  ทีนี้ไอ้พวกหัวขโมยมันมีกัน 5 คนค่ะ  ไอ้สามคนมันหนีออกไปข้างหลัง  แต่อีกสองคนมันปีนหนี  ขึ้นไปหลบอยู่ใต้เพดานบ้าน............

........แล้วหลังคาบ้านจัดสรรสมัยเนี้ย  มันใช้แค่ฝ้าเพดานบาง ๆ ปิดไว้เท่านั้น  แถมไอ้เจ้าผู้รับเหมาดันเจาะช่องไว้เพื่อที่จะได้ปีนเข้าปีนออกหลังคาได้สะดวก ( สะดวกขโมยอ่ะนะ )  เนี่ยไม่รวมถึงว่ากระเบื้องบนหลังคาอีกนะ    ทีนี้ไอ้เจ้าขโมยสองตัว  มันก็ค่อย ๆ กระดื๊บ ๆ หนีตำรวจมาตามฝ้าเพดาน  อีกไม่กี่ฟุต  ก็จะถึงบ้านป้า  โอ๊ยยยย  ระทึกค่า  พอป้าเปิดประตูให้พวกที่ไล่ล่าเข้ามาในบ้านนะ  โอยยกรูกันเข้ามา  เล่นเอาอกอีแป้นกระเพิ่ม    

สามคนดักอยู่บ้านป้า  ที่เหลือก็ออกไปตะโกนให้มานมอบตัว  แหมเล่นเอาล่อเอาเถิดอยู่นานเชียว  มันก็ไม่ยอมลงมา จนเค้าโทรไปตาม เค 9 มา  โอ้โห  เพิ่งจะเคยเห็นครั้งแรกค่า  หมาตำรวจมาเลย์  ตัวมานใหญ่มากกกกก  ตำรวจเค้าก็ขู่มันอ่ะนะ  ถ้าเมิง  ไม่ยอมลงมา  เด๋วตรูจะเอาคุณตูบขึ้นไปเชิญ  มานก็ยังไม่ยอมจำนนค่า   คุณตำรวจเค้าก็เลยพากันยกขบวนขึ้นหลังคา  ไล่ถอดกระเบื้อง หลังคาไปทีละหลัง  จนได้ตัวลงมาได้  ขโมยแค่สองคน  ตำรวจขึ้นไปเป็นโขยง  ไอ้ป้าก็กลัวหลังคาจะถล่ม  แต่กลัวโจรมากกว่าค่า

พอเอาลงมาได้  ก็ตามระเบียบค่า  เจอสหบาทาเข้าไปเต็ม ๆ ไม่รู้จากใครเป็นของใครบ้างอ่ะ  ส่วนป้างี้ยืนตัวสั่น  ขาสั่น  พรั่บ ๆ อยู่หน้าบ้าน  น่ากลัวมากค่า  เนี่ยยังสั่นอยู่เลยอ่ะ  คุณสามีกลับมาป้างี้ปากคอสั่นเล่าให้แกฟัง  แกบอกคราวหน้า  คราวหลังให้ล๊อคประตูบ้านให้ดี  เออขโมยมันไม่ได้เข้าทางประตูบ้านนะคุณปั๋วจ๋า  มานเข้าทางหลังคาบ้านอ่ะ  

คนแก่ขี้เหงากับเจ้าขาวใส่แว่น ...

Rank: 6Rank: 6

อัพเกรด  22.05%

โพสต์เมื่อ 24-8-2013 21:05:24 |แสดงทั้งหมด
ไอ้หย๋า...ขวัญเอ๋ยขวัญมาอยู่กับเนื้อกับตัวนะครับม๊ะซิค
หมู่นี้ขโมยขโจรมันเยอะจัง  ม๊ะซิคเล่าจน ผมเห็นภาพเลยครับ
ต้องระมัดระวังให้มากกว่านี้แล้วนะครับ
ยีนดีที่ได้รู้จักทุกๆคนครับ

โพสต์เมื่อ 24-8-2013 21:08:11 |แสดงทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย รัชวิน เมื่อ 24-8-2013 21:05
ไอ้หย๋า...ขวัญเอ๋ยขวัญมาอยู่กับเนื้อกับตัวนะครับ ...

ขอบใจมาจ้าหลานรัชวิน  ก็ต้องระวังกันไปค่า  คนสมัยเนี้ยรู้หน้าไม่รู้ใจอ่ะ  เห็นตัวดำ ๆ ฟันขาว ๆ  มาเช่าบ้านอยู่ซอยเดียวกัน  วันดีคืนดีกลายเป็นโจรไปเสียแล้ว  เฮ้ออออออ
คนแก่ขี้เหงากับเจ้าขาวใส่แว่น ...

อัพเกรด  0.05%

โพสต์เมื่อ 24-8-2013 22:25:22 |แสดงทั้งหมด
. โอ๊ยระทึกแทนเลยค่ะ น่ากลัวมากขโมยสมัยนี้มีทุกที่ ว่าแต่อยุ่ในเหตุการณ์หัวใจวายแน่ๆ ฉี่ราดกางเกงเพราะความกลัวแถมตกใจ
บ้านป้าก็ขโมยขึ้นเมื่อสามอาทิตย์ก่อนขโมยได้ทองไปสามสิบบาท ป้าเป็นลมเลยทองลูกสาวสองคนซื้อเก็บไว้พร้อมทองสินสอด
อีกบ้านถัดมาเจอขโมยขึ้นห่างกันเดือนหนึ่งบ้านนั้นทองหายแปดบาท อัตรายมากๆเลยสมัยนี้ แปลกที่ว่าขโมยไม่รื้นของเหมือนสมัยก่อนมาถึงเจาะจงที่ตุ้อย่างเดียวใต้เตียงแบบนี้. นี่น้องว่าจะใส่เหล็กดัดหน้าต่างประตูให้มิดชิดแล้ว กลัวหม้อหุงข้าวหาย

<strong>~*~*~อยากกอดคนอ่านจัง ~*~*~<strong>

อัพเกรด  0.11%

โพสต์เมื่อ 25-8-2013 01:55:53 |แสดงทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย numnim เมื่อ 24-8-2013 16:25
. โอ๊ยระทึกแทนเลยค่ะ น่ากลัวมากขโมยสมัยนี้มีทุกท ...

หม้อหุงข้าวนุ่มนิ่ม ทองฝังเพชรแน่ๆ อิอิ
ล็อคอินนี้มีแต่ของกิน บ้าทำและบ้าชิม

อัพเกรด  0.11%

โพสต์เมื่อ 25-8-2013 01:57:12 |แสดงทั้งหมด
ไม่ว่าที่ไหน โขมยมันชุมยิ่งกว่ายุงเลยจริงๆเน๊าะน่ากลัวมากๆ รู้หน้าไม่รู้จักสันดาน
ล็อคอินนี้มีแต่ของกิน บ้าทำและบ้าชิม

อัพเกรด  0%

โพสต์เมื่อ 25-8-2013 04:04:46 |แสดงทั้งหมด
ระทึกแทนเลยจ๊ะ ถ้าเป็นตัวเองก้คงสั่นเหมือนกัน
อยู่สก๊อตแลนด์ ความปลอดภัยค่อนข้างสูงดีค่ะ
บางครั้งลืมล๊อครถ ทั้งคืน มีของอยู่ในรถด้วย ก้ไม่มีอะไรเกิดขี้น
แถมบางครั้งปิดประตูหลังบ้าน  แต่ลืมล๊อค ก้ไม่มีอะไร
แต่ไม่ค่อยได้ลืมบ่อยฟหรอกค่ะ เพราะเผื่อเกิดอะไรขึ้นมา
แล้วจะเคลมประกันไม่ได้ ถ้าเค้าตรวจพบว่าเป็นความผิดของเรา

Rank: 6Rank: 6

อัพเกรด  25.95%

โพสต์เมื่อ 25-8-2013 04:40:30 |แสดงทั้งหมด
โฮ้้้..เล่าได้ตื่นเต้นคักแถมเห็นภาพลอยมาเป็นฉากๆเลย..โชคดีที่ป้ารีบตื่นนะเนี่ย สั่นตามเลยค่ะป้า..
คุณ..yaabua..อยู่สก็อตเมืองอะไรค่ะ

โพสต์เมื่อ 25-8-2013 08:54:21 |แสดงทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย เหวี่ยน เมื่อ 25-8-2013 01:55
หม้อหุงข้าวนุ่มนิ่ม ทองฝังเพชรแน่ๆ อิอิ ...

. ไม่ใช่ก็เกือบใช่ล่ะเจ๊โอ๋จร๋าาาาา
มันยกไปก็อดข้าวล่ะทีนี้ ยิ่งมีหม้อเดียวด้วย.

<strong>~*~*~อยากกอดคนอ่านจัง ~*~*~<strong>

โพสต์เมื่อ 25-8-2013 15:42:19 |แสดงทั้งหมด

โพสต์เมื่อ 26-8-2013 15:51:25 |แสดงทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย 108 เมื่อ 25-8-2013 15:42

สวัสดีค่า  เพื่อน ๆ ทุกคน  ระทึก ไม่ระทึก  ไม่รุอ่ะ  แต่หลังจากมาตั้งกระทู้แล้ว  ป้าก็ไข้รับประทานค่า  นอนตัวสั่น  ครางฮือออ   สามีนึกว่าผีเข้า  ดีนะแกพาไปหาหมอแทนที่จะเอาน้ำมาไล่ผี    เจอหมอจับฉีดยาที่ก้นไปหนึ่งเข็ม  ไอ้ป้าก็ไม่เข้าใจอ่ะ  ไปหาหมอทีไร  ทำมั๊ย ทำมัย  หมอต้องฉีดยาที่ก้นทู้กที  ทำไมไม่ฉีดทีอื่นบ้างอ่ะ

คือตอนนี้ยังฟืด ๆ อยู่ ปวดหัวตึ๊บ ๆ เอาไว้  คอยยังชั่วเต็มร้อยเมื่อไหร่  ค่อยเข้ามาคุยใหม่นะจ๊ะ  คุยตอนนี้  บอกตรง ๆ สมองมันไม่ทำงานอ่ะ

อัพเกรด  0.16%

โพสต์เมื่อ 26-8-2013 17:06:20 |แสดงทั้งหมด
ตอนแกเราก้อ่านยังไม่จบ คิดว่าป้าแอบเล่นไพ่ในบ้านแล้วตำรวจมาดักค้นจับซะอีก
ขอบคุณที่นำมาเล่าสู่กันฟังค่ะเหตุการณณ์อย่างนี้  ที่บ้านเราก็มีเหมือนกันค่ะ

Das Geheimnis das Erfolges ist,den Standpunkt des anderen zu verstehen http://www.monarch-asia.com/

อัพเกรด  0%

โพสต์เมื่อ 27-8-2013 14:23:10 |แสดงทั้งหมด
ลุ้นระทึกน่ากลัวจริงๆแต่โล่งอกที่ปลอดภัยค่ะ

โพสต์เมื่อ 27-8-2013 16:05:29 |แสดงทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย intan เมื่อ 27-8-2013 16:06
ต้นฉบับโพสต์โดย มายานะ เมื่อ 27-8-2013 14:23
ลุ้นระทึกน่ากลัวจริงๆแต่โล่งอกที่ปลอดภัยค่ะ
...

โอ๊ยยย Supavinee-Tuk  ป้าเนี่ยเล่นไพ่ไม่เป็นค่า  ถ้าป๊อกเด้ง  พอได้  พูดเล่นค่า  ป้าเล่นไพ่ไม่เป็นจริง ๆ

ขอบคุณค่า มายานะ  

ตอนนี้อาการไข้ลด  ลงไปหน่อยแล้ว  แต่หลังจากที่กลับมาจากพาสามีไปขึ้นศาลในคดี  ที่เค้ากล่าวหาว่าที่บ้านป้าเลี้ยงยุงลายไว้ แล้วโดนค่าปรับไป 1605 บาทไทย  ก็ทำท่าว่าไข้จะกลับ  แต่ก็ช่างมานค่า  เสียค่าโง่ไป  ยังดีกว่าต้องจ่าย  มากกว่านี้    แต่เค้าก็ถามนะว่า  จะยอมเสียค่าปรับหรือยอมให้ลุงติดคุกแทนดี  ป้าก็ตอบเค้าไปอ่ะว่า  งั้นขอให้ลุงติดคุกดีกว่า  แค่สอง-สามวันเอง   แต่ลุงแกส่ายหัว  ไม่เอาด้วย  ป้าก็เลยต้องเสียเงิน  เสียดายค่ะ  เงินตั้ง  พันหกร้อยแน่ะ

อัพเกรด  0%

โพสต์เมื่อ 28-8-2013 08:40:01 |แสดงทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย intan เมื่อ 27-8-2013 16:05
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย intan เมื่อ 27-8-2013 16:06

ฮ่าฮ่าฮ่าๆๆมีคดีแปลกๆเนอะประเทศนี้เลี้ยงยุงลาย แต่จ่ายตังค์ไปเถอะค่ะสงสารลุงแกไปเที่ยวฮ่องกงสองสามวันนอนเหงาคนเดียวไม่มีภรรเมียนอนด้วยมันเหงาอย่าบอกใครนะ

โพสต์เมื่อ 28-8-2013 09:44:05 |แสดงทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย มายานะ เมื่อ 28-8-2013 08:40
ฮ่าฮ่าฮ่าๆๆมีคดีแปลกๆเนอะประเทศนี้เลี้ยงยุ ...

สวัสดีจ้า  มายานะ  ก็แหม  ป้าเนี่ยรักลุงแกนะ  อยากให้แกไปเปลี่ยนบรรยากาศบ้างอ่ะ  อยู่กับป้ามาตั้งหลายปีแล้ว  เห็นแต่หน้าเมียทู้กกกวัน  ให้แกไปเห็นหน้าเมียคนอื่นบ้างก็ดีอ่ะ ได้นั่งกิน  นอนกินอย่างเดียวตั้งสามวัน  ดีออก  เสียดายจัง  แกไม่เล่นด้วยกับป้าอ่ะ

อัพเกรด  0%

โพสต์เมื่อ 28-8-2013 16:06:46 |แสดงทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย intan เมื่อ 28-8-2013 09:44
สวัสดีจ้า  มายานะ  ก็แหม  ป้าเนี่ยรักลุงแกนะ  อยากให้ ...

อิอิอิอิ เผื่อ....ลุงแกคิดเหมือนกันกับพี่งานนี้ไม่ใครก็ใครได้คุยยยกันยาววววล่ะจากเรื่องเลี้ยงยุงลายกลายเป็นนิยายครอบครัวหาภาคจบไม่เจอแน่ๆฮ่าฮ่าฮ่าๆๆ ล้อเล่นนะคะคลายเครียด

โพสต์เมื่อ 28-8-2013 19:05:48 |แสดงทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย มายานะ เมื่อ 28-8-2013 16:06
อิอิอิอิ เผื่อ....ลุงแกคิดเหมือนกันกับพี่งานนี้ไ ...

นิยายภาคป้ามาเรียม  รับรองจบแน่ค่า  เพราะงานเนี้ย  พระเอกไม่มีปากอ่ะ  คร๊าบ ๆ อย่างเดียว  ยกเว้นอีตอนขอให้เปลี่ยนที่นอนชั่วคราวอ่ะ  แกขัดขืนคำสั่งอ่ะ  อย่างเนี้ยต้องลงโทษจริงป่ะ

อัพเกรด  0.12%

โพสต์เมื่อ 29-8-2013 21:51:31 |แสดงทั้งหมด
อ่านไปลุ้นไปยังกะหนังเลยค่ะ  ดีนะคะที่ไม่มีใครเป็นอะไร โชคดีที่ตื่นตัวทัน ระแวดระวังไว้นะคะพี่สิตี
ฝันให้ไกล..........ไปให้ถึง.

โพสต์เมื่อ 30-8-2013 16:58:05 |แสดงทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย miyao เมื่อ 29-8-2013 21:51
อ่านไปลุ้นไปยังกะหนังเลยค่ะ  ดีนะคะที่ไม่มีใครเป็นอ ...

ขอบคุณจ้าน้องเหมียว  พี่น่ะก็คอยระวังไว้ตลอดค่า  แต่คนระวังกับคนจ้องที่จะเอาเนี่ยมันต่างกันนะ  เราระวังก็ย่อมมีวันเผลอ   ไอ้คนจ้องจะเอามานก็รอวันที่เราเผลอแหละ
เพื่อน (0)

Archiver|คู่สร้างคู่สม : Koosangkoosom

GMT+7, 24-10-2017 07:36 , Processed in 0.070260 second(s), 16 queries .