คู่สร้างคู่สม : Koosangkoosom

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ค้นหา
เข้าชม: 2926|ตอบกลับ: 2

รีวิวครีม CLARINS กันแดดล่องหน!! สำหรับทุกคนที่เจอปัญหาหน้าวอกเวลาทากันแดด [คัดลอกลิงค์นี้เพื่อนำไปแบ่งปัน]

Rank: 3Rank: 3

อัพเกรด  57.67%

โพสต์เมื่อ 17-4-2014 14:39:44 |แสดงทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jinjoo เมื่อ 18-4-2014 18:35

สวัสดีครับเพื่อนๆ บอร์ดสุขภาพชาย หลายคนคงประสบปัญหาทากันแดดแล้วหน้าวอกใช่ไหมครับ วันนี้ผมอยากจะขอลงรีวิวแนะนำกันแดดตัวที่ผมชอบให้เพื่อนๆ ได้รู้จักกันหน่อยนะครับ ^^ ซึ่งกันแดดที่ว่านั้นก็คือ CLARINS UV PLUS ผมตั้งชื่อให้ว่าเป็นกันแดดล่องหนแต่ว่าทำไมถึงชื่อนี้อ่านติดตามต่อกันได้เลยครับ

ผมขอเกริ่นถึงลักษณะผิวของตัวเองก่อนนะครับ เพื่อนๆ จะได้เห็นภาพว่าทำไมผมถึงติดใจกันแดดตัวนี้มากขึ้น เนื่องจากเวลาต้องออกไปทำกิจกรรมหรือไปเที่ยวที่ต้องเจอแสงแดดเยอะๆ อย่างทะเล ก็ต้องทากันแดดป้องกันบ้าง (กลัวมะเร็งผิวหนังจะถามหาครับ) แต่กันแดดที่ใช้เป็นปกติเวลาทาแล้วหน้าจะขาวมาก แล้วผมเป็นคนสีผิวค่อนข้างคล้ำ ทากันแดดทีไร หน้าวอกเป็นลิงตลอดเลยครับ มีแต่คนแซว หมดความมั่นใจไปเลยอ่าครัว T-T

แต่ก็เหมือนว่าสวรรค์ยังมีตา วันก่อนไปเดินช๊อปปิ้งกับแฟนบ่นให้แฟนฟังว่าเบื่อเวลาทากันแดดมาก หน้าวอก ตลอด แฟนเลยอาสาพาเดินหากันแดดตัวใหม่ เดินดูก็นานนะครับแต่ก็ไม่เจอที่ชอบสักที ว่าจะกลับบ้านแต่แฟนก็ไม่ยอมจะหาให้ได้ (แฟนกำลังติดลม) จะกระทั่งเข้าไปดู CLARINS ถามว่ามีกันแดดไหม พนักงานเลยแนะนำว่าเพิ่งมีกันแดดตัวใหม่มา ผมก็เลยลองทาดูมี 3 สีครับ สีขาว สีชมพู กับสีครีม ซึ่งผมชอบอยู่ 2 สีครับขาวกับครีม สีขาวเนี้ยพอทาลงไปปุ๊บแรกๆ มันก็เหมือนจะวอกนะครับแต่พอมันซึมลงผิวไปแล้วไม่มีสีติดเลยครับ ส่วนสีครีมเนี้ยผมรู้สึกว่ามันทำให้สีผิวมันกลมกลืนขึ้น แฟนผมถามว่าชอบไหม ทีแรกก็ไม่มั่นใจว่าจะซื้อดีไหมเพราะก็ไม่ได้ติดใจอะไร แต่แฟนเชียร์เลยโอเคซื้อตามแฟน ผมซื้อกันแดดสีขาว เพราะรู้สึกว่ามันดูเป็นธรรมชาติดี

ตอนนี้ผมลองใช้กันตัวนี้มาได้ 1 อาทิตย์แล้วก็รู้สึกชอบมากขึ้นนะครับ สีกันแดดไม่วอกเห็นเป็นสีผิวธรรมชาติของเรา ยังกับว่ากันแดดนี้มันล่องหนได้จริงๆ (ฮา) ทำเอาแรกๆ ตกใจว่านี้มันใช่กันแดดจริงๆหรือเนี้ย!? ปกติมีแต่หน้าวอกเป็นลิง ติดใจเลยครับ ค่า SPF ก็ตั้ง 40 เลยนะครับ ที่สำคัญขวดก็ไม่ได้ใหญ่มากพกพาสะดวกไม่หนักกระเป๋าครับผมพกออกไปทุกวันที่ต้องเจอแสงแดดเยอะๆ เวลาเดิมก็ง่ายสะดวกเพราะเนื้อกันแดดเขาทาง่ายจริงๆ ไม่เหนียวเลย เบามาก เวลาเหงื่อออกก็ไม่เหนอะหนะ ไม่ทำให้หน้ามันเป็นเงาด้วยครับ

เรียบร้อยแล้วครับ รีวิว กันแดดล่องหนของผม แล้วเพื่อนๆคนอื่นใช้กันแดดตัวไหนอะไรยังไงบ้างเข้ามาแชร์เข้ามาแนะนำกันบ้างนะครับ และก็ขอขอบคุณที่อ่านจนจบนะคร้าบบบบ ^^

โพสต์เมื่อ 22-4-2014 12:41:21 |แสดงทั้งหมด
ขอบคุณจ่ะ เดี๋ยวจะไปลองหามาลองบ้างค่ะ

Rank: 3Rank: 3

อัพเกรด  57.67%

โพสต์เมื่อ 22-4-2014 14:28:14 |แสดงทั้งหมด
ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านนะคะ
เดี๋ยวได้ไอเท็มใหม่ๆ มาเมื่อไหร่   เดี๋ยวจะเอามารีวิวให้ดูกันอีกจ่ะ
เพื่อน (0)

Archiver|คู่สร้างคู่สม : Koosangkoosom

GMT+7, 27-3-2017 23:31 , Processed in 0.107274 second(s), 16 queries .