คู่สร้างคู่สม : Koosangkoosom

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ค้นหา
เข้าชม: 9812|ตอบกลับ: 6

รีวิวน้ำมัน Bio-oil ลดรอยแผลเป็นภายใน 2 เดือน !!! [คัดลอกลิงค์นี้เพื่อนำไปแบ่งปัน]

Rank: 3Rank: 3

อัพเกรด  57.67%

โพสต์เมื่อ 3-7-2014 10:32:46 |แสดงทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jinjoo เมื่อ 3-7-2014 10:33

สวัสดีค่ะวันนี้เราอยากจะมารีวิว บอกต่อเรื่องของแผล ด้วยไบโอ-ออยล์น้ำมันวิเศษ (คิดเอาเอง ^^) ช่วยลดรอยแผลเป็นได้ดีมาก หลังจากที่เราได้ลองใช้แล้ว คือเมื่อเดือนก่อนเราเกิดอุบัติเหตุรถมอเตอร์ไซด์ล้มแล้วเกิดแผลถลอก ที่เข่าเป็นแผลขนาดใหญ่เพราะ ไถลไปตามถนน ตอนนี้เมื่อแผลแห้งก็เหลือเป็นแผลดขนาดประมาณภาพที่เห็นค่ะทำให้ได้แผลเป็นหลายจุดเลย แต่ที่เห็นชัดที่สุดคงเป็นรอยแผลเป็นที่เข่าเพราะมันตกสะเก็ดและแตกตามการงอของเข่าไปมาเป็นรอยดำนูนขึ้นมาอยากหาครีมที่จะช่วยให้ทาแล้วดูไม่น่าเกลียด หาซื้อครีมลดรอยแผลเป็นต่างๆมาใช้แต่ก็ไม่เห็นผลซักที แล้วรู้สึกว่าครีมที่ใช้ส่วนใหญ่จะข้นหนืดๆเหนียวเหนอะหนะ เลยไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่

เลยลองหาผลิตภัณฑ์ใหม่ๆจนมาเจอโฆษณาในทีวี ฝรั่งมาพูดๆ แล้วก็ขึ้นชื่อ Bio-oil  ก็ลองหาในกูเกิ้ลเลยอ่านรายละเอียดของผลิตภัณฑ์อยู่นาน แล้วก็หาตามเว็บที่มีคนมารีวิวให้ดูมีคนเป็นหนักกว่าเราเยอะ แผลยังจาง อยากลองเลยวันรุ่งขึ้นมุ่งหน้าไปบิ๊กซีเพื่อซื้อ Bio-oil มาลองใช้ดูค่ะ

เริ่มใช้ครั้งแรกคือ ดมกลิ่นก่อน กลิ่นหอมอ่อนๆ คล้ายกลิ่นดอกไม้ หรือแป้งเด็ก ลองทาบนหลังมือ 1 หยดแล้วทาวน ไม่นานออยล์ก็ซึมเข้าผิวเร็ว ไม่เหนียวเลย ชอบที่มันไม่เหนียวเนอะหนะบางเบา และซึมเข้าสู่ผิวได้ดี มีกลิ่นที่หอมดีเลยตัดสินใจใช้ไปเรื่อยๆ เพื่อรอดูผล ปรากฏว่ารอยแผลเป็นที่เคยนูนปูดขึ้นมาผ่านไป 1เดือน รอยแผลเป็นที่เข่าสังเกตเห็นเลย ว่าดูเนียนขึ้น กว่าอีกข้าง(กำจริงๆ น่าจะทา 2ข้าง T^T) และแผลที่นูนแข็ง ด้านๆ ก็เนียนนุ่มขึ้น และแผลก็จางลงมานิดหน่อยแล้ว และใช้ไปอีกเข้าเดือนที่ 2 รอยดำที่เคยมีก็จางขึ้นมาก คือไบโอ-ออยล์ตัวนี้ช่วยเรื่องปรับสภาพผิวได้ดีมาก สีผิวบนเข่าดูดี เนียนขึ้นสีที่เคยแตกต่างกันทั้งรอยแผลเป็น และรอยดำด้านจากการคุกเข่า สีผิวบริเวณนั้นก็สม่ำเสมอขึ้นเลยอยากบอกต่อให้คนที่มีปัญหาเดียวกันลองใช้ดูค่ะราคาก็คุ้มค่ากับผลลัพธ์ที่ได้มา(ราคาที่เราซื้อมา 299 บาทค่ะ)และหาซื้อไม่ยากด้วยค่ะ มีตามห้างทั่วไปเลย

โพสต์เมื่อ 7-7-2014 17:57:58 |แสดงทั้งหมด
เราเองก็มีแผลเป็นที่ขาเหมือนกันเพราะตอนเด็กๆ ปั่นจักรยานแล้วล้ม อยากรักษาให้หายเหมือนกันค่ะ รู้สึกไม่มั่นใจเลย เห็นอย่างนี้สงสัยต้องลองหามาใช้บ้างแล้วล่ะค่ะ

Rank: 3Rank: 3

อัพเกรด  57.67%

โพสต์เมื่อ 8-7-2014 10:03:06 |แสดงทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย buzz7749 เมื่อ 7-7-2014 17:57
เราเองก็มีแผลเป็นที่ขาเหมือนกันเพราะตอนเด็กๆ ปั่นจ ...

แย่เลยนะคะนั้น เข้าใจเลยค่ะว่าไม่มั่นใจสุดๆ เพราะตอนที่เราได้แผลนี้มาไม่อยากใส่ขาสั้นออกนอกบ้านเลยค่ะช่วงแรก แต่สุดท้ายก็ต้องใส่อยู่ดีเพราะร้อน แต่ตอนนี้โอเคแล้วล่ะค่ะ

โพสต์เมื่อ 8-7-2014 16:47:53 |แสดงทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย jinjoo เมื่อ 8-7-2014 10:03
แย่เลยนะคะนั้น เข้าใจเลยค่ะว่าไม่มั่นใจสุดๆ เพราะต ...

ค่าาาาาาา ยังไงก็ต้องขอขอบคุณมากๆ สำหรับรีวิวนะคะ ^^

Rank: 6Rank: 6

อัพเกรด  46.65%

โพสต์เมื่อ 9-7-2014 17:23:06 |แสดงทั้งหมด
ใช่มาหลายขวดดีนะแต่ทาแล้วคันทุกครั้งตอนนี้ก็ใชมั่งไม่ใช้มั่ง
[img][/img]

โพสต์เมื่อ 11-7-2014 16:36:17 |แสดงทั้งหมด
อาหารเสริมทุกยี่ห้อ สินค้าในราคาที่ถูกกว่าเว็บทั่วๆไป มองหาอาหารเสริมที่ราคาส่ง แต่ขายปลีก!!
เน้นคุณภาพเพื่อลูกค้าที่ต้องการหันมาใส่ใจกับสุขภาพดีๆ และหุ่นสวยๆ
ที่สำคัญมีบริการซื้อสินค้าผ่านบัตรเครดิต หรือเก็บเงินปลายทางได้
ดีริเว่อรี่ส่งตรงถึงบ้านทั่วราชอาณาจักรเลยค่ะ ฮิตหุ่นๆตอนนี้คือ
“Blue Change” คลอลาเจน ลดความอ้วน ระเบิดพุง เจ้าแรก ในประเทศไทย
นวัตกรรมอาหารเสริม 4 ผลลัพธ์ ที่ใช้เทคโนโลยีที่ทันสมัยและดีที่สุดที่สาวๆหลายคนคอนเฟริ์ม
http://www.up2she.com/product.detail_1048752_th_5926230

โพสต์เมื่อ 30-7-2014 14:14:49 |แสดงทั้งหมด
ตั้งแต่อ่าน รีวิว แล้วลองไปซื้อ Bio oil มาใช้
แผลเป็นเริ่มจางลง ยังไงต้องขอบคุณมากๆเลยนะคะ ที่แนะนำของดีให้เรา   
เพื่อน (0)

Archiver|คู่สร้างคู่สม : Koosangkoosom

GMT+7, 27-3-2017 23:28 , Processed in 0.284215 second(s), 16 queries .