คู่สร้างคู่สม : Koosangkoosom

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ค้นหา
เข้าชม: 3216|ตอบกลับ: 9

เงาที่มีหัวใจเวอร์ชั่นแมวเหมียว [คัดลอกลิงค์นี้เพื่อนำไปแบ่งปัน]

Rank: 8Rank: 8

อัพเกรด  0.12%

โพสต์เมื่อ 2-10-2014 08:29:00 |แสดงทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย miyao เมื่อ 8-10-2015 20:58

เงาที่มีหัวใจเวอร์ชั่นแมวเหมียว

ห่างหายไปจากบ้านสีชมพูนานพอสมควร

ด้วยงานที่รัดกุม เวลาพักผ่อนแทบไม่มี

แต่ละวันทำงาน10-12 ชั่วโมง.....เหนื่อยมากๆ

ทั้งหนักและเหนื่อยจนไม่ได้พัก นิยายก็เขียนได้ล่าช้า

เพราะเวลาไม่ลงตัว บวกกับปัญหาชีวิตที่น่าเบื่อหน่าย

แต่ละวันนอนได้แค่ 4-5 ชั่วโมง  กิจกรรมนอกเหนือจากงานก็เยอะ

เยอะจนอยากจะแยกร่างได้ เอาสักสามสี่ร่าง

กว่างานจะลงตัวก็เดี้ยงไปเลยทีเดียว

เข้าเดือนนี้แล้วงานจะเบาบางลงแล้ว

คงมีเวลาได้หายใจหายคอคล่องขึ้น

แต่ละวันทำงานจนไม่มีเวลากินอาหารกลางวัน

กว่าจะได้กินข้าวก็โน่นเลย สี่ห้าโมงเย็น หัวหมุนกับงานทุกๆวัน

ทำงานแข่งกะเวลา....จนเหนื่อยและเพลีย....เฮ้อ....ชีวิต

วันนี้มาพร้อมเสียงเพลง....เงาที่มีหัวใจ

คิดถึงวีกิจ....อิอิ....น๊าน....หาเรื่องให้ตัวเอง

ไปคิดถึงเค๊าทำไมกันเนอะ....อะๆ....เปล่าๆ...เค๊าคิดถึงคนชื่อเคนจ้ะ...

เคนที่ไม่ใช่วีกิจและไม่ใช่เคน..ภูภูมิ.....แต่....

เป็น.....เคน.....ทีละสองเดช

ภาพปัจจุบันแมวเหมียวเองคร้าบป๋ม....

เหอะๆ.....เค๊ามาหลอน.....

บ้านเงียบดีนัก...หลอนซะเลย........

ไปแล้วจร้า.....ฟิ้วๆ.......ไปตั้งหน้าตั้งตารอพระจันทร์......ต่อไป.....

รอจนหมดลมหายใจ....นานแค่ไหนก็จะรอ....รอ....รอ....

ได้ยินแล้วใช่ไหม.....เคน....ทีละสองเดช....

รอ....รอ.....และรอ.....

ฝันให้ไกล..........ไปให้ถึง.

อัพเกรด  0.07%

โพสต์เมื่อ 2-10-2014 10:06:10 |แสดงทั้งหมด
[color=DarkGrเฮ้ยยยยยยยยย เค้ากำลังฟังเพลงเพลินๆ อยู่นะ แต่พอเลื่อนลงมาด้านล่าง ต๊กกะใจหมดเลย เออ คนงานหนัก ก็มีเวลาเล่นตลกๆ กับเค้าด้วย แต่ก็น่ารักดี แฮะ ไม่ทำให้เครียด เนาะ

นานเหมือนกันที่เปรมก็ไม่ได้เข้ามาเยี่ยมบ้านเลย เพราะเกี่ยวกับระบบสายตาไม่ค่อยดีนั่นเอง พี่หมอเขาสั่งห้ามเล่นคอมสักพักหนึ่งจ้ะ เลยหายเงียบไปบ้าง    เป็นงัย คุณเหมียวสบายดีมั้ย

ยังงัยก็ขอให้รักษาสุขภาพบ้างนะอย่าหักโหมแต่งานมากนัก เป็นห่วงจ้ะ

หวังว่า นาย moon เคน ทีละสองเดช คงได้ยินแล้วแหละ een]
give me one reason

โพสต์เมื่อ 2-10-2014 14:58:58 |แสดงทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย premjitkok เมื่อ 2-10-2014 12:06
[color=DarkGrเฮ้ยยยยยยยยย เค้ากำลังฟังเพลงเพลินๆ อยู่น ...

คุณเปรม.....คิดถึงจึงมาหลอก....ฮ่า.....ฮ่า.....
เห็นใครๆก็หน้าขาวกันแมวเหมียวก็เลยเอากะเขามั่ง....อิอิ....หลอนปะ....

คุณเปรมสบายดีนะคะ เรื่องเล่นคอมก็อยาเล่นนานเนอะจะเสียสายตา
ยังไงก็ดูแลสุขภาพนะคะ คิดถึงและเป็นห่วงเช่นกันค่ะ

ตอนนี้งานเริ่มลงตัวแล้วค่ะ ต่อไปคงจะมีเวลาได้พักผ่อนเยอะๆ
แฮะๆ...คุยกะนาย moon ทุกๆคืนค่ะ....
แต่ก็ยังอยากจะตะโกนบอกเขาน่ะ.....
เจอกันทุกวันก็คิดถึงทุกวัน ยิ่งเจอก็ยิ่งคิดถึงน่ะค่ะ
และชอบงอนเขาบ่อยๆ คนขี้แยเอาแต่ใจน่ะแมวเหมียว
อะไรนิดอะไรหน่อยก็ร้องไห้แล้ว วันนี้อยู่บ้านทำความสะอาดบ้านค่ะ
เที่ยงหิวก๋วยเตี๋ยว ทำก๋วยเตี๋ยวกิน อร่อยมากๆ แซบถึงใจเชียวค่ะ..

อัพเกรด  0%

โพสต์เมื่อ 3-10-2014 15:34:48 |แสดงทั้งหมด
เเฮะๆๆเข้ามาฟังเพลงแว๊บเข้ามาทุกวันแหล่ะคุณเหมียวกลัวบ้านร้าง มาให้กำลังใจด้วยจ้าทำงานหนักแต่ยังสวยน๊าาไม่เหมือนเบญตอนนี้อวบระยะสุดท้ายยยแล้วววว

โพสต์เมื่อ 7-10-2014 07:57:22 |แสดงทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย มายานะ เมื่อ 3-10-2014 17:34
เเฮะๆๆเข้ามาฟังเพลงแว๊บเข้ามาทุกวันแหล่ะคุณเหมียวก ...

สวัสดีค่ะคุณเบญ บ้านจะร้างแล้วจริงๆค่ะ
เริ่มเข้าสู่อากาศหนาวแล้วคุณเบญดูแลสุขภาพนะคะ
ทางโทชิกิน่าจะหนาวกว่าที่เหมียวอยู่เนอะ

สวยระยะสุดท้ายค่ะ เลขสี่แล้ว คงสวยเหมือนสาวรุ่นไม่ได้
ภาพถ่ายเหมียวถ่ายมาจากวิดิโออีกทีค่ะ
แบบอัดวิดิโอแล้วร้องไห้กับชีวิต ภาพมันเลยเศร้าๆไปเนอะ

ส่วนภาพหน้าขาวๆนั่น...ตั้งใจหลอกค่ะ...อิอิ...
ก็ไม่มีอะไรหรอก พอดีมาร์คหน้าน่ะค่ะ
แล้วเห็นเพื่อนๆเขาโฟสต์หน้าขาวกัน
เหมียวก็เลยเอากะเขามั่ง....ฟอกซะขาวเว่อร์ไปเลย
แถมตอนถ่ายรูปเหมียวใช้ไฟฉายส่งหน้าด้วยค่ะ....อิอิ...กลัวหลอนไม่พอ....5555++++

แหม๋ม.....คุณเบญ....ถ้าว่าคุณเบญอวบระยะสุดท้าย....
เหมียวมิใช่อืดบวมเป็นช้างแล้วล่ะนั่น....
ภาพคุณเบญสวยออกค่ะ....หุ่นดีมากๆ...ฟันธง....

อัพเกรด  0%

โพสต์เมื่อ 7-10-2014 11:43:35 |แสดงทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย miyao เมื่อ 7-10-2014 07:57
สวัสดีค่ะคุณเบญ บ้านจะร้างแล้วจริงๆค่ะ
เริ่มเข้าสู ...

รูปที่เห็นนะมันหลอกค่าาาคุณเหมียวมุมด้านข้างค่าาาเบญก็สวยระยะสุดท้ายเหมือนกันจร้าาาาหลักสี่เช่นกันจร้าามาอยู่ที่นี้แรกๆๆนํ้าหนัก44มาอยู่4ปีกว่าตอนนี้55แล้วค่าาจนสามีต้องยกมือไหว้ขอนํ้าหนักเท่าเดิมเถอะฮ่าฮ่าาาๆๆ คุณเหมียวก็ดูแลสุขภาพเช่นนะคะตอนนี้อากาศเริ่มหนาวแล้วยังไงสุขภาพสำคัญที่สุดจ้าไม่เจ็บไม่ป่วยคือลาภอันประเสริฐ คอนเฟริมคุณเหมียวยังสวยจร้าา

Rank: 4

อัพเกรด  38.8%

โพสต์เมื่อ 11-10-2014 02:47:44 |แสดงทั้งหมด
สวัสดีค่ะพี่เหมียว มาฟังเสียงด้วยคนค่ะ แต่ต๊ก กะใจตอนเลื่อนภาพลงมา แหมนึกว่าโดนผีหลอกซะแล้วเรา จะบอกว่าบ้านยังไม่ร้าง อย่างน้อยตุ๊กตายังอยู่นะคะ บางครั้งเข้ามาแว๊บๆแต่ไม่มีเวลามาเม้น วันนี้น้องเพิ่งกลับมาบ้าน ไปอยู่เกาะมานาน ตัวดำปิ๊ดปี๋ เวลาไปที่อื่นใช้คอมสามีไม่มีภาษาไทยจึงเม้นไม่ได้ค่ะ

โพสต์เมื่อ 13-10-2014 18:06:20 |แสดงทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย miyao เมื่อ 13-10-2014 20:08
ต้นฉบับโพสต์โดย sunny เมื่อ 11-10-2014 04:47
สวัสดีค่ะพี่เหมียว มาฟังเสียงด้วยคนค่ะ แต่ต๊ก กะใจต ...

ไปอยู่เกาะมาหรือคะ อืม....อยากเห็นตัวดำๆของน้องตุ๊กตาแล้วสิ
อิจฉาจังไปอยู่เกาะ พี่เหมียวอยากไปใช้ชีวิตแบบนั้นจัง คงจะสนุกน่าดู
ได้เล่นน้ำว่ายน้ำ ดูปลาดูหอย อยากไปเก็บภาพเกาะค่ะ  คงจะสวยมากๆเลยใช่ไหมคะ
เอาภาพมาให้ดูบ้างสิคะ

ญี่ปุ่นมีเกาะเยอะค่ะ  รู้ว่ามีเกาะ แต่ไม่เคยไปเลยค่ะ
ทะเลญี่ปุ่นใกล้ๆบ้านก็อย่างที่เห็นในหลายๆกระทู้ของพี่  มันไม่มีต้นไม้ ไม่สวยค่ะ
น้ำทะเลก้ดำไม่ใสค่ะ ถ้าจะดูทะเลสวยๆต้องไปที่โอกินาวา  แต่...พี่เหมียวไม่เคยไปเลยค่ะ
อยากไปเที่ยวหลายๆที่...แต่ไม่มีโอกาส อยู่แต่บ้าน ทำงานทุกๆวันค่ะ

วันหยุดไม่มี ถ้าจะหยุดเอง ไปเที่ยวเอง...อย่างที่รู้ๆว่า โดนด่าทั้งไปและกลับนั่นล่ะ
เมื่อหลายวันก่อนไปดูฟอร์มูล่าวัน โดนด่าค่ะ...ทั้งไปและกลับนั่นล่ะ
คือห้ามเที่ยว...ให้ทำแต่งานว่างั้นเถอะ....ชีวิตนี้มีแต่คำว่างานและก็งานค่ะ

ก็สู้ๆอยู่ค่ะ...สู้ๆรอเวลาเนอะ....

คสคส.เล่นยากค่ะ เพื่อนๆจึงพากันไปอยู่ที่เฟสหมด
ส่วนพี่เหมียวเข้าออกทั้งทางเฟสและคสคส.ค่ะ
ยังไงก็ไม่ทิ้งบ้านหลังนี้หรอกค่ะ มิตรภาพดีๆเกิดที่บ้านหลังนี้
มีเพื่อนๆที่น่ารักอยู่ในบ้านหลังนี้ (แม้ว่าตอนนี้เพื่อนๆจะย้ายไปอยู่เฟสถาวรกันแล้ว...)
แต่พี่เหมียวก็ไม่จากบ้านหลังนี้ไปแน่นอนค่ะ
ยังคงจะแหกปากร้องเพลงมาลงที่นี่เรื่อยๆค่ะ...อิอิ....อย่าเพิ่งเบื่อเสียงพี่เหมียวก่อนนะคะ
วางๆก็มาแบ่งปันความรู้และประสบการณ์ชีวิตบ้างนะคะน้องตุ๊กตา คิดถึงน๊า....

Rank: 4

อัพเกรด  38.8%

โพสต์เมื่อ 15-10-2014 02:09:44 |แสดงทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย miyao เมื่อ 13-10-2014 18:06
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย miyao เมื่อ 13-10-2014 20:08

อยากเอาภาพมาให้ดูค่ะพี่ แต่ว่ามันทำไม่ได้ ถ้าทำได้เมื่อไหรคงได้ดู ตุ๊กตาดำเร็วและก็ขาวเร็วค่ะ อยู่อังกฤษมันหนาว ก็ทั้งห่อทั้งปิดค่ะพี่ เพียงปีเดียวก็ขาวคืนแล้ว

ดีใจที่พี่เหมียวยังไม่ไปไหน ตุ๊กตาจะพยายามเข้ามาบ่อยๆ ถ้ามีเวลา

เก็บช่วงเวลาที่มีความสุขไว้ค่ะ บนโลกใบนี้มีมนุษย์เพียงไม่กี่คนหรอกที่อยู่เกินร้อยปี จริงไหมคะ   

โพสต์เมื่อ 26-10-2014 09:18:06 |แสดงทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย sunny เมื่อ 15-10-2014 04:09
อยากเอาภาพมาให้ดูค่ะพี่ แต่ว่ามันทำไม่ได้ ถ้าทำได้ ...

แวะมาบอกว่าหายไปนานเลยค่ะน้องตุ๊กตา
เกิดความเบื่อๆกับชีวิตน่ะค่ะ
ตอนนี้ปิดเฟสไปชั่วคราวแล้ว
รู้สึกเหนื่อยๆ น่ะค่ะ

ภาพถ้าจะเอามาลง ต้องเข้าใช้เน็ต Google Chrome ค่ะ ถึงจะโหลดภาพได้
อินเตอร์เน็ตเอ๊กซ์โปรเลอร์ใช้ไม่ได้ค่ะ ตั้งกระทู้ก็ไม่ได้ ทำได้เพียงตอบกระทู้เท่านั้นค่ะ

น้องตุ๊กตาลองเข้าใช้เน็ตโดย Google Chrome นะคะ
จะโหลดภาพลงกระทู้ได้ค่ะ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ต้องเป็นภาพที่มีขนาดไม่ใหญ่เกินที่เว็บเขากำหนดค่ะ
ถ้ามันใหญ่เกินก็ไปลดขนาดของภาพก่อนนะคะ ให้เหลือประมาณ1200X 900 หรือจะน้อยกว่านี้ก็ได้ค่ะ
แต่อย่าเกิน 2000 นะคะ มันโหลดไม่ได้ค่ะ

วันนี้มานั่งๆแก้นิยายค่ะ เขียนไว้ได้หนึ่งตอนล่ะ แต่มันยังไม่ลงตัว
ก็งมๆแก้อยู่ค่ะ   

คิดถึงน้องตุ๊กตาเสมอนะคะ ว่างๆก็นำประสบการณ์มาแบ่งปันกันด้วยนะคะ
เพื่อน (0)

Archiver|คู่สร้างคู่สม : Koosangkoosom

GMT+7, 22-9-2017 04:10 , Processed in 0.062538 second(s), 16 queries .